ബ്രാഞ്ച് അടയ്ക്കുമെന്ന് അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ തെറ്റെന്ന് ഡിഎഫ്എസ് സെക്രട്ടറി

ബ്രാഞ്ച് അടയ്ക്കുമെന്ന് അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ തെറ്റെന്ന് ഡിഎഫ്എസ് സെക്രട്ടറി

കസ്റ്റമര്‍ സര്‍വീസ് ബാങ്ക് ശാഖകള്‍ അടച്ചുപൂട്ടുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കരുതെന്ന് വകുപ്പ് ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു

ന്യൂഡെല്‍ഹി: ലോക്ക്ഡൗണ്‍ സമയത്ത് ഉപഭോക്തൃ സേവന ശാഖകള്‍ ആവശ്യമായ സേവനങ്ങള്‍ക്കായി പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്, മാത്രമല്ല പണത്തിന് ഒരു കുറവുമില്ലെന്ന് ബ്രാഞ്ച് അടച്ചുപൂട്ടുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ക്ക് എതിരെ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വീസസ് സെക്രട്ടറി ദേബാഷിഷ് പാണ്ട പറഞ്ഞു. കസ്റ്റമര്‍ സര്‍വീസ് ബാങ്ക് ശാഖകള്‍ അടച്ചുപൂട്ടുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കരുതെന്ന് വകുപ്പ് ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

“കസ്റ്റമര്‍ സര്‍വീസ് ബാങ്ക് ശാഖകള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാണ്, സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നത് തുടരും. ബ്രാഞ്ചുകളിലും എടിഎമ്മുകളിലും മതിയായ പണം ഉറപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ബ്രാഞ്ച് അടച്ചുപൂട്ടലിനെക്കുറിച്ചുള്ള അഭ്യൂഹങ്ങളെ വിശ്വസിക്കരുത്! ബ്രാഞ്ചുകളില്‍ എത്തിച്ചേരാന്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു,” പാണ്ട ട്വീറ്റില്‍ പറഞ്ഞു. ശാഖകളുടെ സുഗമമായ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി, പല ബാങ്കുകളും ബ്രാഞ്ച് റാഷണലൈസേഷന്‍ നടപ്പാക്കുന്നു.

23,000 ശാഖകളുള്ള രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ വായ്പ നല്‍കുന്ന സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ അതിന്റെ ശാഖകള്‍ക്കായി ഒരു ഷെഡ്യൂള്‍ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനം കാരണം നിരവധി ദരിദ്ര കുടുംബങ്ങള്‍ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിന് പരിഹാരമായി പ്രധാന്‍ മന്ത്രി ഗരിബ് കല്യാണ്‍ യോജനയ്ക്ക് കീഴിലുള്ള പണം ഡയറക്റ്റ് ബെനഫിറ്റ് ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ വഴി ഗുണഭോക്താക്കളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് എത്തുമെന്ന് ധനമന്ത്രി നിര്‍മ്മല സീതാരാമന്‍ ഉറപ്പ് നല്‍കി. ഫണ്ട് ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ സംബന്ധിച്ച് ആവശ്യമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നടത്തുമെന്ന് പാണ്ട പറഞ്ഞു.

ജീവനക്കാരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി, അടിസ്ഥാന അവശ്യ ഇടപാടുകള്‍ നടത്തുന്നതിന് പ്രാദേശിക സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരുമായും അധികാരികളുമായും കൂടിയാലോചിച്ച ശേഷം തങ്ങളുടെ ശാഖകള്‍ തുറക്കണമെന്ന് ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്ക്‌സ് അസോസിയേഷന്‍ (ഐബിഎ) ബാങ്കുകളുടെ മേധാവികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Comments

comments

Categories: FK News