കടുത്ത സമ്മര്‍ദ്ദം ആയുസ്സ് കുറയ്ക്കും

കടുത്ത സമ്മര്‍ദ്ദം ആയുസ്സ് കുറയ്ക്കും

ജീവിതശൈലി മാത്രമല്ല, കനത്ത സമ്മര്‍ദ്ദം പോലുള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ ജീവിത നിലവാരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഘടകങ്ങളും ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ഫിന്നിഷ് നാഷണല്‍ ഫിന്റിസ്‌ക് സ്റ്റഡി 1987-2007 ല്‍ 25 നും 74 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള പുരുഷന്മാരില്‍ നിന്നും സ്ത്രീകളില്‍ നിന്നും ശേഖരിച്ച വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കണ്ടെത്തല്‍. ബിഎംജെ ഓപ്പണ്‍ ജേണലില്‍ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ജീവിതശൈലിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒന്നിലധികം അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളുടെ സ്വാധീനത്തിന്റം അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം ഗവേഷകര്‍ കണക്കാക്കി.

പ്രായം, ലിംഗഭേദം, വിദ്യാഭ്യാസം എന്നിവ പോലുള്ള ചില സോഷ്യോഡെമോഗ്രാഫിക് പശ്ചാത്തല ഘടകങ്ങളെ മാത്രം അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം സാധാരണയായി വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നത്. എന്നാല്‍ ഈ പഠനത്തില്‍, ഒരു വ്യക്തിയുടെ ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യത്തില്‍ വ്യത്യസ്ത ഘടകങ്ങളുടെ സ്വാധീനം വിലയിരുത്താന്‍ ആഗ്രഹിച്ചതായി ഫിന്‍ലാന്‍ഡിലെ നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോര്‍ ഹെല്‍ത്ത് ആന്‍ഡ് വെല്‍ഫെയറിലെ പഠന ഗവേഷകനായ ടോമി ഹര്‍ക്കനന്‍ പറഞ്ഞു. ഓരോ ഘടകങ്ങളുടെയും മൂല്യങ്ങള്‍ ഒരു സമയമെത്തുമ്പോള്‍ മാറ്റിക്കൊണ്ടും മറ്റ് ഘടകങ്ങളുടെ മൂല്യങ്ങള്‍ സ്ഥിരമായി നിലനിര്‍ത്തുന്നതിലൂടെയും ഗവേഷകര്‍ ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം കണക്കാക്കി. ജീവിതശൈലി ഘടകങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മൂല്യങ്ങള്‍ മാറ്റുമ്പോള്‍ ബിഎംഐ, രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം, കൊളസ്‌ട്രോള്‍ എന്നിവയുടെ അളവ് മാത്രം മാറ്റാന്‍ അനുവദിച്ചു. 30 വയസ് പ്രായമുള്ള പുരുഷന്മാരുടെ ആയുസ്സ് കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും വലിയ കാരണം പുകവലിയും പ്രമേഹവുമാണെന്ന് അവര്‍ കണ്ടെത്തി. പുകവലി 6.6 വര്‍ഷവും പ്രമേഹത്തിന് 6.5 വര്‍ഷവും എടുക്കും. എന്നാല്‍ കടുത്ത സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലായതിനാല്‍ അവരുടെ ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം 2.8 വര്‍ഷം കുറയ്ക്കുന്നു. ഇതേ ഘടകങ്ങള്‍ പുരുഷന്മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യത്തെ ബാധിച്ചു. 30 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീകള്‍ക്ക്, ഉദാ. പുകവലി ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം 5.5 വര്‍ഷവും പ്രമേഹം 5.3 വര്‍ഷവും കനത്ത സമ്മര്‍ദ്ദം 2.3 വര്‍ഷവും കുറച്ചു.

Photo by Andrea Piacquadio from Pexels

Comments

comments

Categories: Health