കൊറോണ വൈറസ് മിഥ്യകള്‍ പൊളിയുന്നു

കൊറോണ വൈറസ് മിഥ്യകള്‍ പൊളിയുന്നു

കൊറോണ വൈറസിനെപ്പറ്റിയുള്ള നിരവധി അസത്യങ്ങള്‍ അനാവരണം ചെയ്യുന്നു

കൊറോണ വൈറസ് ഇപ്പോള്‍ ചൈനയിലെ വുഹാന്‍ മുതല്‍ അന്റാര്‍ട്ടിക്ക ഒഴികെയുള്ള ഭൂമിയിലെ എല്ലാ ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിച്ചു. നിലവില്‍ സ്ഥിരീകരിച്ച 92,000 കേസുകളും 3,100 ലധികം മരണങ്ങളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ലോകാരോഗ്യസംഘടന ആഗോള മഹാമാരിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ ആളുകള്‍ ഭയചകിതരായിരിക്കുകയാണ്. ഈ ഭയം തെറ്റായ വിവരങ്ങളും കിംവദന്തികളും പടര്‍ത്തുന്നു.

സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലും മറ്റും പ്രചരിക്കുന്ന ചില മിഥ്യാധാരണകള്‍ ഇവിടെ പൊളിയുകയാണ്

1. ചര്‍മ്മത്തില്‍ ക്ലോറിനോ മദ്യമോ തളിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ വൈറസുകളെ നശിപ്പിക്കുന്നു

ശരീരത്തില്‍ ക്ലോറിനോ മദ്യമോ പുരട്ടുന്നത് ദോഷകരമാകും, പ്രത്യേകിച്ച് ഇത് കണ്ണിലോ വായിലോ പ്രവേശിച്ചാല്‍. ഉപരിതലങ്ങള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കാന്‍ ആളുകള്‍ക്ക് ഈ രാസവസ്തുക്കള്‍ ഉപയോഗിക്കാമെങ്കിലും അവ ചര്‍മ്മത്തില്‍തേക്കരുത്. ഈ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് ശരീരത്തിനുള്ളിലെ വൈറസുകളെ നശിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയില്ല.

2. പ്രായമായ മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കും ചെറുപ്പക്കാര്‍ക്കും മാത്രമാണ് രോഗസാധ്യത

മറ്റ് കൊറോണ വൈറസുകള്‍ പോലെ കൊറോണ ഏത് പ്രായത്തിലുമുള്ള ആളുകളെയും ബാധിക്കും. എങ്കിലും, പ്രായമായവരിലും പ്രമേഹ, ആസ്ത്മ രോഗികളിലും നില വഷളാകാന്‍ സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

3. കുട്ടികള്‍ക്ക് രോഗം പിടിക്കില്ല

എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കും രോഗം ബാധിക്കാം.ഇതുവരെ, മുതിര്‍ന്നവരിലാണു രോഗം കൂടുതല്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. പക്ഷേ കുട്ടികള്‍ക്ക് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയില്ല. വാസ്തവത്തില്‍, പ്രാഥമിക തെളിവുകള്‍ കാണിക്കുന്നത് കുട്ടികള്‍ രോഗബാധിതരാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ്, പക്ഷേ അവരുടെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കഠിനമാണ്.

4. കോവിഡ് -19 ഇന്‍ഫഌവന്‍സ പോലെയാണ്

കൊറോണബാധിതരില്‍ വേദന, പനി, ചുമ തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ട്. അതുപോലെ, കടുത്ത ഇന്‍ഫഌവന്‍സ അപൂര്‍വ സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ മാരകമായിത്തീരാം. ഇത് ന്യുമോണിയയിലേക്കും നയിച്ചേക്കാം.

കൊറോണയുടെ മൊത്തത്തിലുള്ളപ്രത്യാഘാതം കൂടുതല്‍ ഗുരുതരമാണ്. മരണനിരക്ക് ഏകദേശം 1% മുതല്‍ 3% വരെയാണ്.

ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ കൃത്യമായ മരണനിരക്ക് നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഇത് സീസണല്‍ ഇന്‍ഫഌവന്‍സയേക്കാള്‍ പലമടങ്ങ് കൂടുതലാണ്.

5. രോഗബാധിതര്‍ എല്ലാം മരിക്കുന്നു

ഈ പ്രസ്താവന അസത്യമാണ്. മുകളില്‍ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, കൊറോണ ഒരു ചെറിയ ശതമാനം ആളുകള്‍ക്ക് മാത്രമേ മാരകമാകൂ. അടുത്തിടെ വന്ന ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍, ചൈനീസ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍,കൊറോണ കേസുകളില്‍ 80.9% പേരും സൗഖ്യം പ്രാപിച്ചുവെന്ന നിഗമനത്തിലെത്തിയെന്നു വ്യക്തമായിട്ടുണ്ട്.

6. പൂച്ചകളും നായ്ക്കളും കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ത്തുന്നു

പൂച്ചകളെയും നായ്ക്കളെയും ബാധിക്കുമെന്നതിന് ധാരാളം തെളിവുകളുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഹോങ്കോങ്ങില്‍, കോറോണരോഗിയുടെ ഒരു പോമെറേനിയന്‍ നായയ്ക്ക് രോഗം ബാധിച്ചുവെങ്കിലും നായ രോഗലക്ഷണങ്ങളൊന്നും പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചില്ല. യഥാര്‍ത്ഥ അണുബാധയും വൈറസിന്റെ സാന്നിധ്യം കണ്ടെത്തലും തമ്മില്‍ ഞങ്ങള്‍ വേര്‍തിരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധികളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും മനുഷ്യനില്‍ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പകരുന്നതിലൂടെയായതിനാല്‍ ഇത് മനുഷ്യനില്‍ പകരുന്നതില്‍ എത്രത്തോളം സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അറിയില്ല. വൈറസിന്റെ അളവ് കുറവായതിനാല്‍ ഇത് മറ്റൊരു നായയിലേക്കോ മനുഷ്യനിലേക്കോ വ്യാപിക്കുമെന്ന് ഞാന്‍ സംശയിക്കുന്നു. രോഗത്തിന്റെ യഥാര്‍ത്ഥ കാരിയര്‍ മനുഷ്യരാണ്.

7. ഫെയ്സ് മാസ്‌കുകള്‍ കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു

ആരോഗ്യപരിചരണ ജീവനക്കാര്‍ പ്രൊഫഷണല്‍ ഫെയ്സ് മാസ്‌കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഇത് മുഖത്തിന് ചുറ്റും യോജിക്കുന്നു, അണുബാധയില്‍ നിന്ന് അവരെ സംരക്ഷിക്കുന്നു. എങ്കിലും, ഡിസ്‌പോസിബിള്‍ ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ അത്തരം സംരക്ഷണം നല്‍കാന്‍ സാധ്യതയില്ല. ഈ മാസ്‌കുകള്‍ മുഖത്തിന് കൃത്യമായി യോജിക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍, സ്രവത്തുള്ളികള്‍ ഇപ്പോഴും വായിലേക്കും മൂക്കിലേക്കും പ്രവേശിക്കും. കൂടാതെ, ചെറിയ വൈറല്‍ കണങ്ങള്‍ക്ക് നേരിട്ട് തുളച്ചുകയറാനാകും. എന്നിരുന്നാലും, ഒരാള്‍ക്ക് ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖമുണ്ടെങ്കില്‍, മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നത് മറ്റുള്ളവരെ രോഗബാധിതരാകാതിരിക്കാന്‍ സഹായിക്കും.

8. ഹാന്‍ഡ് ഡ്രയറുകള്‍ കൊറോണ വൈറസിനെ കൊല്ലുന്നു

ഹാന്‍ഡ് ഡ്രയറുകള്‍ കൊറോണ വൈറസിനെ കൊല്ലുന്നില്ല. വൈറസില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷണം കൈവരിക്കുന്ന ഏറ്റവും നല്ല മാര്‍ഗം സോപ്പും വെള്ളവും അല്ലെങ്കില്‍ ആല്‍ക്കഹോള്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഹാന്‍ഡ് റബ് ഉപയോഗിച്ച് കൈ കഴുകുക എന്നതാണ്.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Corona virus