ട്വിറ്റര്‍ ജീവനക്കാര്‍ വീട്ടിലിരുന്നു ജോലി ചെയ്യും

ട്വിറ്റര്‍ ജീവനക്കാര്‍ വീട്ടിലിരുന്നു ജോലി ചെയ്യും

കൊറോണ വൈറസ് അതിവേഗം പ്രചരിക്കുന്നതിനിടയില്‍, ട്വിറ്റര്‍അയ്യായിരത്തോളം ജീവനക്കാര്‍ക്ക് വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാന്‍ അനുവാദം നല്‍കി. ഈ മാസം ആദ്യം വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാന്‍ ജീവനക്കാരെ ശക്തമായി പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ച ശേഷമാണ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയ കമ്പനി ബുധനാഴ്ച തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ജീവനക്കാരുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും ഞങ്ങളുടെ മുന്‍ഗണനയാണ്, മാത്രമല്ല സമൂഹത്തോടും ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്. ഒപ്പം ദുര്‍ബലരായവരെയും ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ദാതാക്കളെയും പിന്തുണയ്ക്കേണ്ട ഉത്തരവാദിത്തവും ഞങ്ങള്‍ക്കുണ്ടെന്ന് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജെന്നിഫര്‍ ക്രിസ്റ്റി ട്വിറ്ററിലെ ആളുകള്‍, ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റില്‍ എഴുതി.

മുന്നേറ്റം തുടരുന്നതിന്, മാര്‍ച്ച് 2 ന് നല്‍കിയ വീട്ടിലിരുന്നു ജോലി ചെയ്യുന്നത് ശക്തമായി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക എന്ന ഞങ്ങളുടെ മുന്‍കാല മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ക്കപ്പുറത്തേക്ക് ഞങ്ങള്‍ നീങ്ങുകയാണ്, ഇപ്പോള്‍ എല്ലാ ജീവനക്കാരോടും വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യണമെന്ന് ആഗോളതലത്തില്‍ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. വൈറസ് ആഗോളതലത്തില്‍ പടര്‍ന്നു, 118,000 ത്തിലധികം ആളുകളെ ബാധിക്കുകയും 4,000 ത്തിലധികം പേര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ഇത് അഭൂതപൂര്‍വമായ നടപടിയാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കുന്നു, എന്നാല്‍ ഇത് അഭൂതപൂര്‍വമായ കാലമാണ് ക്രിസ്റ്റി പറഞ്ഞു. വീട്ടില്‍ നിന്ന് ഉത്തരവാദിത്തങ്ങള്‍ നിറവേറ്റാന്‍ കഴിയാത്ത കരാറുകാര്‍ക്കും തൊഴിലാളികള്‍ക്കും സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് പ്രവൃത്തി സമയം നികത്താന്‍ ട്വിറ്റര്‍ അവരുടെ തൊഴില്‍ ചെലവ് നല്‍കുന്നത് തുടരും. വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി നിര്‍ബന്ധമാക്കുന്നതിന് ട്വിറ്റര്‍ നടപടി എടുക്കത്ത സാഹചര്യത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച ചില മേഖലകളിലെ ജീവനക്കാരെ വീട്ടില്‍ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാന്‍ ഗൂഗിളും ആമസോണും ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി കമ്പനികള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Work at home