മെലിഞ്ഞ പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് ഗര്‍ഭധാരണ സാധ്യത കുറവ്

മെലിഞ്ഞ പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് ഗര്‍ഭധാരണ സാധ്യത കുറവ്

മെലിഞ്ഞ പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് സ്ത്രീകളുടെ ജീവിത നിലവാരത്തെയും ഗര്‍ഭധാരണ ശേഷിയെയും ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുന്ന രോഗമായ എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസ് ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് ഗവേഷകര്‍. എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസ്, 10 സ്ത്രീകളില്‍ ഒരു വ്യക്തിയെ സ്വാധീനിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള മെലിഞ്ഞ സ്ത്രീകളില്‍ ഇത് വളരെ സാധാരണമാണെന്ന് നിരീക്ഷിക്കപ്പെട്ടു. ഈ രോഗം വരാനിടയുള്ള ശരീരപ്രകൃതിയുള്ളവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഏഴ് മുതല്‍ 13 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ളവരാണെന്ന് 170,000-ത്തിലധികം പെണ്‍കുട്ടികളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ ഗവേഷണം കണ്ടെത്തി. രോഗം വികസിക്കുന്ന ഒരു നിര്‍ണായക സമയം പലപ്പോഴും ശരിയായി കണ്ടെത്താനാകില്ല. അതിനാല്‍ പലപ്പോഴും രോഗനിര്‍ണയത്തിന് കാലതാമസം നേരിടുന്നു. എന്നാല്‍ പുതിയ കണ്ടെത്തലുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് അപകടസാധ്യതകള്‍ നേരത്തെയുള്ള പ്രായത്തില്‍ തന്നെ എടുക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ്, ഇത് രോഗനിര്‍ണയം വേഗത്തിലാക്കാന്‍ സഹായിക്കും, അതിനാല്‍ എന്‍ഡോമെട്രിയല്‍ ടിഷ്യുവിന്റെ വളര്‍ച്ചയെ മന്ദഗതിയിലാക്കാന്‍ ചികിത്സ ആരംഭിക്കാന്‍ കഴിയും. മെലിഞ്ഞപെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങളേക്കാള്‍ ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് പോലുള്ള ജൈവശാസ്ത്രപരമായ സംവിധാനങ്ങഴാണ് രോഗ കാരണമാകാറ്. ജനനസമയത്തെ ഭാരം, കുട്ടിക്കാലത്തെ ബിഎംഐ, കുട്ടിക്കാലത്തെ ഉയരം എന്നിവയ്ക്ക് എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസുമായി ബന്ധമുണ്ടോയെന്നും അഡെനോമിയോസിസ് അപകടസാധ്യതകള്‍ ഉണ്ടോ എന്നും ഗവേഷകര്‍ പരിശോധിച്ചു. എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസ് എന്നതിലുപരി ഗര്‍ഭാശയത്തിന്റെ പേശികളിലേക്ക് എന്‍ഡോമെട്രിയം വളരുന്നതിനെയാണ് അഡെനോമിയോസിസ് എന്നുപറയുന്നത്. കുട്ടിക്കാലത്ത് ഉയര്‍ന്ന ബിഎംഐ ഉള്ള പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസ് സാധ്യത കുറവാണെന്ന് ഫലങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി, അതേസമയം ഉയരമുള്ള പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് രോഗം കൂടുതലായി കണ്ടെത്തി. ഉദാഹരണത്തിന്, ഏഴ് വയസുള്ള രണ്ട് പെണ്‍കുട്ടികള്‍ തമ്മിലുള്ള 2.3 കിലോഗ്രാം വ്യത്യാസം ഭാരം കുറഞ്ഞ പെണ്‍കുട്ടികളില്‍ എന്‍ഡോമെട്രിയോസിസ് സാധ്യത 8 ശതമാനം വര്‍ദ്ധിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, അതേസമയം 5.2 സെന്റിമീറ്റര്‍ ഉയരത്തില്‍ 9 ശതമാനം അപകടസാധ്യതയുണ്ട്.

Comments

comments

Categories: Health