ഒടിഞ്ഞ എല്ല് യോജിപ്പിക്കാന്‍ ചീരയിലെ ഐജിഎഫ് -1

ഒടിഞ്ഞ എല്ല് യോജിപ്പിക്കാന്‍ ചീരയിലെ ഐജിഎഫ് -1

ചീരയില്‍ കാണുന്ന പ്രോട്ടീന്‍ പൊട്ടിയ അസ്ഥികളെ വേഗത്തില്‍ സുഖപ്പെടുത്തുന്നു. ഫിലാഡല്‍ഫിയയിലെ പെന്‍സില്‍വാനിയ സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍ പ്രമേഹമുള്ളവരില്‍ അസ്ഥികളെ വേഗത്തില്‍ സുഖപ്പെടുത്തുന്ന ചികിത്സക്ക് വഴിയൊരുക്കുന്നു. പ്രമേഹമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് അസ്ഥി പൊട്ടാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, മാത്രമല്ല ഒടിഞ്ഞ അസ്ഥികള്‍ വളരെ സാവധാനത്തില്‍ മാത്രമാണ് സുഖപ്പെടുക. പ്രമേഹ രോഗികളായ ആളുകള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന ഒടിവുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതകൂടുതലായതിനാല്‍ തകര്‍ന്ന അസ്ഥികളെ സുഖപ്പെടുത്തുന്നത് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ഒരു പ്രധാന വെല്ലുവിളിയാണ്.

സസ്യങ്ങള്‍ അവയുടെ കോശങ്ങളില്‍ പ്രോട്ടീന്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങുന്നു. ഇലകളില്‍ പ്രോട്ടീന്‍ ഉല്‍പാദിപ്പിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, ആളുകള്‍ക്ക് ഇത് ഓറല്‍ തെറാപ്പിക്ക് ഉപയോഗിക്കാം. ഈ പ്രത്യേക പഠനത്തില്‍, പേശികളുടെയും അസ്ഥിയുടെയും വികാസത്തിലും പുനരുജ്ജീവനത്തിലും ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്ന പ്രോട്ടീന്‍ ഇന്‍സുലിന്‍ പോലുള്ള വളര്‍ച്ചാ ഘടകം -1 (ഐജിഎഫ് -1) അവതരിപ്പിച്ചു. പുനരുജ്ജീവനത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഇ-പെപ്‌റ്റൈഡുകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഗവേഷണസംഘം ഐ.ജി.എഫ് -1, സി.ടി.ബി എന്ന ദഹനവ്യവസ്ഥയില്‍ നിന്ന് സംയോജിത പ്രോട്ടീനുകളെ രക്തത്തിലേക്ക് ഒഴുകാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒരു പ്രോട്ടീന്‍ ചീര ഇലകളിലേക്ക് പ്രവഹിപ്പിക്കുകയും ആന്റിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റന്‍സ് ജീന്‍ നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ചീര വളര്‍ന്നുകഴിഞ്ഞാല്‍, ഗവേഷകര്‍ ചെടികളെ മരവിപ്പിച്ച് ഇലകള്‍ പൊടിച്ച് മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ ഷെല്‍ഫ് ലൈഫുള്ള ഒരു മരുന്ന് സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഈ ഔഷധത്തിന് അലര്‍ജിയൊന്നുമില്ലെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു. ഇലകള്‍ മരവിപ്പിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, സംഭരണവും ഗതാഗതവും ആവശ്യമില്ലാതെ പ്രോട്ടീന്‍ വര്‍ഷങ്ങളോളം സ്ഥിരമായിരിക്കും. നിലവിലെ ക്ലിനിക്കല്‍ ഐജിഎഫ് -1 ചികിത്സയ്ക്ക് ദിവസേന കുത്തിവയ്പ്പുകളോ ശസ്ത്രക്രിയാ ഇംപ്ലാന്റേഷനോ ആവശ്യമാണ്, ഇ-പെപ്‌റ്റൈഡ് ഇല്ല, ഗ്ലൈക്കോസൈലേറ്റഡ് ആണ്, ഇത് കാര്യക്ഷമത കുറയ്ക്കുന്നു. പ്രമേഹമുള്ള ധാരാളം ആളുകള്‍ക്ക് ഇതുപോലുള്ള ഒരു ചികിത്സയില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടാനാകും. അസ്ഥി ഒടിവ് ഭേദപ്പെടുത്താന്‍ മാത്രമല്ല, കാന്‍സറിനു ശേഷമുള്ള ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ്, അസ്ഥി പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കല്‍ തുടങ്ങിയ പ്രശ്‌നങ്ങളും ക്ലിനിക്കല്‍ ഉപയോഗത്തിനായി സസ്യങ്ങളില്‍ ഐ.ജി.എഫ് -1 വികസിപ്പിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

Photo by Jacqueline Howell from Pexels

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Spinach