ആശങ്കകള്‍ പരിഗണിക്കാതെ കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി തുറന്നുകൊടുക്കും

ആശങ്കകള്‍ പരിഗണിക്കാതെ കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി തുറന്നുകൊടുക്കും

ചണ്ഡിഗഡ്: സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുക്കാതെ പാക്കിസ്ഥാനിലെ ഗുരുദ്വാര ദര്‍ബാര്‍ സാഹിബിലെ ഖുലെ ദര്‍ശന്‍ ദീദാറിനായി ഇന്ത്യയില്‍ നിന്ന് വിടേക്കുള്ള കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി തുറന്നുകൊടുക്കുമെന്ന് പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദര്‍ സിംഗ് വ്യക്തമാക്കി. കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴി അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന നിയമസഭയില്‍ പ്രസ്താവനയില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ‘കര്‍താര്‍പൂര്‍ സാഹിബ് ഇടനാഴി തുറന്നിട്ടുണ്ട്, കാരണം ഇത് തുറക്കണമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിച്ചു, ഓരോ പഞ്ചാബിയും അത് ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നു.ഒപ്പം എല്ലാ ദിവസവും പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുകയും പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കര്‍താര്‍പൂര്‍ ഇടനാഴിയുടെ ഭീഷണി സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് സംസ്ഥാന ഡയറക്റ്റര്‍ ജനറല്‍ ഓഫ് പോലീസ് (ഡിജിപി) അടുത്തിടെ നടത്തിയ പരാമര്‍ശത്തില്‍ പ്രതിപക്ഷം നടത്തിയ വിമര്‍ശനത്തോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അമരീന്ദര്‍ സിംഗ്.

കര്‍താര്‍പൂര്‍ സാഹിബുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സുരക്ഷാ ആശങ്കകളെക്കുറിച്ച് ഡിജിപിയുടെ പ്രസ്താവനകളെക്കുറിച്ച് വിവിധ വ്യക്തികളും സംഘടനകളും നടത്തിയ പ്രസ്താവനകള്‍ പരിശോധിച്ച ശേഷമായി മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മറുപടി. ”ഡിജിപി ക്ഷമാപണം നടത്തി; എല്ലാവരും തെറ്റുകള്‍ വരുത്തുന്നു; ഞാന്‍ തെറ്റുകള്‍ വരുത്തുന്നു, ഞങ്ങള്‍ മനുഷ്യരാണ്,” അമരീന്ദര്‍ സിംഗ് പറഞ്ഞു: ”തെറ്റുകള്‍ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് അവകാശപ്പെടാന്‍ പ്രതിപക്ഷത്തില്‍ നിന്നുള്ള ആരെങ്കിലും ഉണ്ടോ?” ”നാമെല്ലാവരും തെറ്റുകള്‍ വരുത്തുന്നു, ഈ പ്രശ്‌നം ഇപ്പോള്‍ അവസാനിച്ചു,” എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പഞ്ചാബിലെ ദുഷ്‌കരമായ സമയങ്ങള്‍ ആവര്‍ത്തിക്കാതിരിക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കുന്നതിലും നമുക്ക് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാം എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഇടനാഴി തുറക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തില്‍ തന്റെ സര്‍ക്കാര്‍ പങ്കാളിയായിരുന്നു. വിവിധ വകുപ്പുകളിലെ മന്ത്രിമാരും ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഉള്‍പ്പെടെ മുഴുവന്‍ സര്‍ക്കാരും കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിനൊപ്പം രാവും പകലും അശ്രാന്തമായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. അതിനാലാണ് കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം നവംബറില്‍ ശ്രീ ഗുരു നാനാക് ദേവ് ജിയുടെ 550 വര്‍ഷത്തെ ജന്മദിനാഘോഷത്തോടനുബന്ധിച്ച് റെക്കാര്‍ഡ് സമയത്തിനുള്ളില്‍ ഇടനാഴി തുറക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞതെന്ന് അമരീന്ദര്‍ സിംഗ് പറഞ്ഞു. ശ്രീ കര്‍തര്‍പൂര്‍ സാഹിബ് ഇടനാഴി പദ്ധതിയുടെ പുരോഗതി അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി വ്യക്തിപരമായി താന്‍ നിരവധി യാത്രകള്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ജോലിയുടെ വേഗത അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനും വിവിധ സംസ്ഥാന, കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളും ഏജന്‍സികളും തമ്മില്‍ ആവശ്യമായ ഏകോപനം ഉറപ്പാക്കുന്നതിനും തന്റെ സര്‍ക്കാര്‍ ഗുരുദാസ്പൂര്‍ ജില്ലയില്‍ കാബിനറ്റ് യോഗങ്ങള്‍ നടത്തിയതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ജനങ്ങളുടെയും രാജ്യത്തിന്റെയും സുരക്ഷയ്ക്ക് ഭീഷണിയാകുമെന്ന ആശങ്ക ഗൗരവമുള്ളതാണെന്നും എന്നാല്‍ അത് ഇടനാഴി തുറന്നതിനാലല്ല, മറിച്ച് പാക്കിസ്ഥാന്റെ മോശം ഉദ്ദേശ്യത്താലാണ്. നേരത്തെ കശ്മീരായിരുന്നു അവരുടെ ലക്ഷ്യം. ഇപ്പോള്‍ പഞ്ചാബാണ് എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: FK News