ഗര്‍ഭിണികളില്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഡിയുടെ കുറവ് എഡിഎച്ച്ഡി ഉണ്ടാക്കും

ഗര്‍ഭിണികളില്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഡിയുടെ കുറവ് എഡിഎച്ച്ഡി ഉണ്ടാക്കും

ഗര്‍ഭാവസ്ഥയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഡിയുടെ കുറവ് അറ്റന്‍ഷന്‍ ഡെഫിസിറ്റ് ഹൈപ്പര്‍ ആക്റ്റിവിറ്റി ഡിസോര്‍ഡര്‍ (എഡിഎച്ച്ഡി) രോഗം വികസിപ്പിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു. അമേരിക്കന്‍ അക്കാദമി ഓഫ് ചൈല്‍ഡ് ആന്‍ഡ് അഡോളസെന്റ് സൈക്ക്യാട്രി ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണ്ടെത്തലുകള്‍, ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ ആരംഭം മുതല്‍ പകുതി വരെ വിറ്റാമിന്‍ ഡി അളവ് കുറയുന്നത് കുട്ടികളില്‍ എഡിഎച്ച്ഡി രോഗനിര്‍ണയത്തിനുള്ള ഉയര്‍ന്ന സാധ്യതയ്ക്കു തെളിവു നല്‍കുന്നു.

ഫിന്‍ലാന്‍ഡിലെ തുര്‍കു സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ 1998 നും 1999 നും ഇടയില്‍ ജനിച്ച 1,067 കുട്ടികള്‍ ഫിന്‍ലാന്‍ഡിലെ എഡിഎച്ച്ഡി രോഗനിര്‍ണ്ണയവും സമാനമായ എണ്ണം നിയന്ത്രണങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഡി കഴിക്കുന്നതിനുള്ള ഫിന്‍ലാന്‍ഡിലെ നിലവിലെ ദേശീയ ശുപാര്‍ശ വര്‍ഷം മുഴുവനും പ്രതിദിനം 10 മൈക്രോഗ്രാം കഴിക്കണമെന്നാണ്. പഠനത്തില്‍, ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ ആദ്യ, ആദ്യ മൂന്നു മാസങ്ങളില്‍ ശേഖരിച്ച ഏകദേശം രണ്ടു ദശലക്ഷം സെറം മാതൃകകള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന അസാധാരണമായ സമഗ്രമായ ഫിന്നിഷ് മെറ്റേണിറ്റി കോഹോര്‍ട്ട് (എഫ്എംസി) ഗവേഷകര്‍ ഉപയോഗിച്ചു. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ ഡി കുറവുള്ളവരുടെ കുട്ടികളില്‍ ശ്രദ്ധക്കുറവും പഠനവൈകല്യങ്ങഴും ഉണ്ടാകുമെന്നതിന് ശക്തമായ തെളിവുകള്‍ പഠനം നല്‍കുന്നു. കുട്ടികളിലെ സര്‍വ്വസാധാരണമായി കാണുന്ന മാറാരോഗങ്ങളിലൊന്നാണ് എഡിഎച്ച്ഡി എന്നതിനാല്‍, ഗവേഷണ ഫലങ്ങള്‍ക്ക് പൊതുജനാരോഗ്യത്തില്‍ വലിയ സ്വാധീനമുണ്ടാക്കാന്‍കഴിയുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയിലെ ആദ്യ മൂന്നു മാസങ്ങളില്‍ അമ്മയുടെ വിറ്റാമിന്‍ ഡി അളവ് കുറവായിരിക്കുന്ന കുട്ടികളില്‍ എഡിഎച്ച്ഡി ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത 34 ശതമാനം കൂടുതലാണെന്ന് തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

Comments

comments

Categories: Health