കുട്ടികള്‍ക്ക് സംപൂര്‍ണ കുത്തിവെപ്പ് നടത്തണം

കുട്ടികള്‍ക്ക് സംപൂര്‍ണ കുത്തിവെപ്പ് നടത്തണം

ഫുള്‍ ഫ്ലൂ വാക്‌സിനേഷന്‍ കുട്ടികളുടെ ആശുപത്രിപ്രവേശനം പകുതിയാക്കുന്നു

ഒരു വ്യക്തിയുടെ രോഗപ്രതിരോധശക്തിവര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി പ്രതിജനകം (ഒരു വാക്സിന്‍) നല്‍കുന്ന പ്രവൃത്തിയെയാണ് വാക്സിനേഷന്‍ എന്നു പറയുന്നത്. രോഗം പകരുന്നതില്‍ നിന്നും സംരക്ഷണം നല്‍കാനോ അതിന്റെ ശക്തി കുറയ്ക്കാനോ വാക്സിനേഷനു കഴിയും. ഒരു സമൂഹത്തിലെ വലിയൊരു വിഭാഗം ജനങ്ങള്‍ വാക്സിനേഷന്‍ എടുത്താല്‍ ആ സമൂഹത്തിനു മൊത്തമായി ഒരു പ്രതിരോധശേഷി ലഭിക്കുന്നതാണ്. പൂര്‍ണ്ണമായും വാക്‌സിനേഷന്‍ ലഭിച്ച കുട്ടികള്‍ ഇന്‍ഫഌവന്‍സ രോഗങ്ങള്‍ക്ക് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കാനുള്ള സാധ്യത 54 ശതമാനം കുറയ്ക്കുന്നതായി ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി.

ക്ലിനിക്കല്‍ ഇന്‍ഫെക്റ്റിയസ് ഡിസീസ് എന്ന ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം കുട്ടികളില്‍ പകര്‍ച്ചപ്പനിക്കെതിരായ കുത്തിവയ്പ്പിന്റെ ഫലപ്രാപ്തിയും ഇന്‍ഫഌവന്‍സ സങ്കീര്‍ണതകള്‍ കാരണം ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കാനുള്ള സാധ്യതയും പരിശോധിച്ചു. സര്‍ക്കാര്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് എട്ടു വയസു തികഞ്ഞവര്‍ക്ക് ഒരിക്കലും വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുത്തിട്ടില്ലെങ്കിലോ മുമ്പ് ഒരു ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ മാത്രമേ കഴിച്ചിട്ടുള്ളൂവെങ്കിലോ, രണ്ട് ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കണമെന്ന് ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു. സര്‍ക്കാര്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളില്‍ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഒരു വാക്‌സിന്‍ മാത്രം ലഭിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ നല്ലതാണ് സംപൂര്‍ണ വാക്‌സിനേഷനെടുക്കുന്നതെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

സര്‍ക്കാര്‍ പരിപാടികളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ പ്രതിരോധകുത്തിവയ്പ്പു നടപടികളാണ് ഭാഗികമായി നടത്തുന്ന പകര്‍ച്ചപ്പനിയില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് യുഎസിലെ മിഷിഗണ്‍ സര്‍വകലാശാലയിലെ സ്റ്റഡി ലീഡ് എഴുത്തുകാരന്‍ ഹന്നാ സെഗലോഫ് പറഞ്ഞു. ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയിലധികം പേര്‍ക്കും അന്തര്‍ലീനമായ രോഗങ്ങളുണ്ട്, അത് ഗുരുതരമായ ഇന്‍ഫഌവന്‍സയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സങ്കീര്‍ണതകള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന സാധ്യത ഉണ്ടാക്കുന്നു, അതിനാല്‍ ഇത്തരം സമൂഹങ്ങളില്‍ പകര്‍ച്ചപ്പനി തടയുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത സീസണുകളില്‍ വ്യത്യസ്ത രക്തചംക്രമണ വൈറസുകള്‍ക്കുള്ള വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദമാണെന്ന് ഗവേഷണഫലങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചു, ഏത് വൈറസ് പ്രചരിച്ചാലും എല്ലാ വര്‍ഷവും ഇന്‍ഫ്‌ഴുവന്‍സ വാക്‌സിന്‍ ലഭിക്കുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഊട്ടിയുറപ്പിക്കുന്നതായി ഹന്ന പറഞ്ഞു.

ഇതു വ്യക്തമാക്കാന്‍ ഇസ്രായേലിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആരോഗ്യ ഫണ്ടായ ക്ലാലിറ്റ് ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പഠനത്തെ ഗവേഷകര്‍ ആശ്രയിച്ചു. ഇസ്രായേലിലെ ആറ് ആശുപത്രികളില്‍ 6 മാസം മുതല്‍ 8 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളുടെ 3,746 ആശുപത്രികളില്‍ നിന്നുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ ഡാറ്റ സംഘം അവലോകനം ചെയ്തു. 2015-16, 2016-17, 2017-18 എന്നീ മൂന്ന് ശൈത്യകാല സീസണുകളില്‍ ഇന്‍ഫഌവന്‍സ പ്രതിരോധ നടപടികളാണ് അവര്‍ പരിശോധിച്ചത്.

ഫഌ വാക്‌സിന്‍ ഇന്‍ഫഌവന്‍സയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആശുപത്രികളെ 54 ശതമാനം കുറച്ചതായി കണ്ടെത്തലുകള്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. മാത്രമല്ല, എട്ടുവയസ്സുവരെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് രണ്ട് വാക്‌സിന്‍ ഡോസുകള്‍ നല്‍കുന്നത് ഒരിക്കലും വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുക്കാത്തതിനേക്കാളും മുമ്പ് ഒരു ഡോസ് മാത്രം സ്വീകരിക്കുന്നതും കൂടുതല്‍ ഫലപ്രദമാണെന്ന് അവര്‍ തെളിയിക്കുന്നു. ഇസ്രായേല്‍ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ശുപാര്‍ശകള്‍ക്ക് അനുസൃതമായാണ് ഒരു ഡോസ് നല്‍കുന്നത്.

പകര്‍ച്ചപ്പനി സങ്കീര്‍ണതകള്‍ കാരണം കൊച്ചുകുട്ടികള്‍ക്ക് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. ആസ്ത്മ, ഹൃദ്രോഗം തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങളുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് സങ്കീര്‍ണതകള്‍ വരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. ഈ ജനസംഖ്യയില്‍ ഇന്‍ഫഌവന്‍സ അണുബാധ തടയേണ്ടത് പ്രധാനമാണെന്ന് ഗവേഷണസംഘാംഗമായ മാര്‍ക്ക് കാറ്റ്‌സ്, പറയുന്നു.എല്ലാ വര്‍ഷവും കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇന്‍ഫഌവന്‍സ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നല്‍കാനുള്ള ആരോഗ്യ സംഘടനകളുടെ ശുപാര്‍ശകളെ ഈ കണ്ടെത്തലുകള്‍ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ശൈത്യകാലത്തും ശൈശവാവസ്ഥയിവും അഞ്ചു വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് പകര്‍ച്ചപ്പനി പിടിപെടുന്നത് സങ്കീര്‍ണതകള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: Health