കുടല്‍ ബാക്ടീരിയകളുടെ കുറവ് കുട്ടികളെ അസ്വസ്ഥരാക്കും

കുടല്‍ ബാക്ടീരിയകളുടെ കുറവ് കുട്ടികളെ അസ്വസ്ഥരാക്കും

പ്രശ്‌നക്കാരായ കുട്ടികളുടെ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം പരിശോധിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. സാധനങ്ങള്‍ വലിച്ചെറിയുകയും അനുസരണക്കേട് ആവര്‍ത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന കുട്ടികളുടെ കുടലില്‍ സൂക്ഷ്മ ജീവിസഞ്ചയത്തില്‍ കുറവുണ്ടായേക്കാമെന്ന് പഠനം. 57 വയസ്സിനിടയിലുള്ളവരില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കുടലിലെ ബാക്ടീരിയയും പെരുമാറ്റവും തമ്മില്‍ ഒരു ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു, ഭക്ഷണത്തിന് അതീതമായി കുട്ടികളുടെ മൈക്രോബയോമില്‍ മാതാപിതാക്കള്‍ പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

പെരുമാറ്റവും ജീവശാസ്ത്രപരവുമായ വികാസത്തിന്റെ രൂപീകരണ കാലഘട്ടമാണ് കുട്ടിക്കാലം, പരിപാലകരും അവര്‍ നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന പരിതസ്ഥിതികളും മെച്ചപ്പെട്ടതോ മോശമായതോ ആകാംമെന്ന് ഒറിഗണ്‍ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ മൈക്രോബയോളജി, സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സ് ഗവേഷകന്‍ ടോം ഷാര്‍പ്ടണ്‍ പറഞ്ഞു. കുട്ടികളുടെ വികസന പാതകളെ അവരുടെ ജീനുകളും പാരിസ്ഥിതിക ഘടകങ്ങളും ബാധിക്കുന്നു, മാത്രമല്ല അവരുടെ ശരീരത്തിലും പരിസരത്തും വസിക്കുന്ന സൂക്ഷ്മാണുക്കളുടെ സമൂഹവും ഇതില്‍ നിര്‍ണായകപങ്കു വഹിക്കുന്നു. ആയിരത്തോളം വ്യത്യസ്ത ബാക്ടീരിയല്‍ ഇനങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള 10 ട്രില്യണ്‍ മൈക്രോബയല്‍ സെല്ലുകള്‍ ഗട്ട് മൈക്രോബയോട്ടയില്‍ ഉണ്ട്. പെരുമാറ്റ പ്രശ്നങ്ങളുള്ള ഉയര്‍ന്ന സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക നിലയില്‍ കഴിയുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇല്ലാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് വ്യത്യസ്ത മൈക്രോബയോം പ്രൊഫൈലുകള്‍ ഉണ്ടെന്നും വിശകലനം കാണിക്കുന്നു, കൂടാതെ രക്ഷാകര്‍ത്താക്കളും കുട്ടികളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധവും ഇതില്‍ ഒരു പങ്കുവഹിച്ചു. കുട്ടികളിലെ മാനസികാരോഗ്യപരശ്‌നങ്ങള്‍ക്കു കാരണത്തിലേക്ക് വെളിച്ചം വീശാന്‍ മൈക്രോബയോമിന് കഴിയും. എംബിയോ ജേണലില്‍ കണ്ടെത്തലുകള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

Comments

comments

Categories: Health