രോഗപ്രതിരോധം ദീര്‍ഘായുസ്സിന്റെ താക്കോല്‍

രോഗപ്രതിരോധം ദീര്‍ഘായുസ്സിന്റെ താക്കോല്‍

രോഗപ്രതിരോധമാണ് രോഗം വന്നിട്ടു ചികിത്സിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ ഉചിതമെന്ന് പറയാറുണ്ട്. ന്യൂഡെല്‍ഹിയില്‍ ചേര്‍ന്ന പ്രഥമ ആന്റി ഏജിംഗ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ കോണ്‍ഫറന്‍സ് ഇത് ശരിവെക്കുന്നു. ഇന്ത്യ, ഏഷ്യ പസഫിക്, യുഎസ്എ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ആരോഗ്യവിദഗ്ധര്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന ദ്വിദിന കോണ്‍ഫറന്‍സില്‍ വാര്‍ദ്ധക്യ വിരുദ്ധ മൗലിക സിദ്ധാന്തങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചകളും വര്‍ക്ക് ഷോപ്പും നടന്നു. അമേരിക്കന്‍ അക്കാദമി ഓഫ് ആന്റിഏജിംഗ് മെഡിസിന്‍ (എ 4 എം) സ്മാര്‍ട്ട് ഗ്രൂപ്പുമായി ചേര്‍ന്നാണിത് സംഘടിപ്പിച്ചത്.

ലോകപ്രശസ്ത ക്ലിനിക്കുകളും ഇന്റഗ്രേറ്റീവ് മെഡിസിന്‍ മേഖലയിലെ ഗവേഷകരും ഉള്‍പ്പെടെ മുന്നൂറോളം ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള ഉപവാസത്തിന്റെയും ദീര്‍ഘായുസ്സിന്റെയും പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് ആളുകളെ ബോധവല്‍ക്കരിക്കുന്നതിനായി സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു. ആന്റി ഏജിംഗിനൈക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തില്‍ പുരാതന ഇന്ത്യന്‍ സയന്‍സ് ഫണ്ടമെന്റലുകള്‍ക്ക് വിചിത്രമായ സമാനതയുണ്ടെന്ന് ചടങ്ങില്‍ സംസാരിച്ചസ്മാര്‍ട്ട് ഗ്രൂപ്പ് സ്ഥാപക ചെയര്‍മാന്‍ ഡോ. ബി കെ മോദി പറഞ്ഞു. ഈ ആഗോള വിരുദ്ധ വാര്‍ദ്ധക്യ കാലഘട്ടത്തെ ഇന്ത്യ നയിക്കണമെന്നാണ് ആത്മാര്‍ത്ഥമായ ആഗ്രഹം. രോഗപ്രതിരോധത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ താല്‍പര്യം കാണിക്കുന്നതില്‍ ഞാന്‍ സന്തുഷ്ടനാണ്. കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ ഇതു മുന്‍നിര്‍ത്തിയുള്ള പരിചരണങ്ങളുടെ ഗുണങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തണമെന്നും ഇതിലൂടെ 100 വയസിന് മുകളില്‍ സന്തോഷകരവും ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതം നയിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ന്യൂഡല്‍ഹി, മോദിപൂര്‍, രാംപൂര്‍ അബി 2025 എന്നിവിടങ്ങളില്‍ വെല്‍നസ് നഗരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും മോദി അറിയിച്ചു. ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ്, റോബോട്ടിക്സ്, വെര്‍ച്വല്‍ റിയാലിറ്റി, ഡിജിറ്റല്‍ ബയോളജി, സെന്‍സറുകള്‍ പോലുള്ള ഒത്തുചേരുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ സമീപഭാവിയില്‍ 3 ഡി പ്രിന്റിംഗ്, ബ്ലോക്ക്ചെയിന്‍, ക്വാണ്ടം കമ്പ്യൂട്ടിംഗ്, ഗ്ലോബല്‍ ജിഗാബൈറ്റ് നെറ്റ്വര്‍ക്കുകള്‍ എന്നിവ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ വ്യവസായത്തിന്റെ ചലനാത്മകതയെ പൂര്‍ണ്ണമായും മാറ്റുമെന്ന് സ്മാര്‍ട്ട് ഭാരത് ചെയര്‍മാനും സംഘാടക സമിതി സ്മാര്‍ട്ട് എ 4 എം ഇന്ത്യ കോണ്‍ഫറന്‍സ് ചെയര്‍പേഴ്‌സണുമായ പ്രീതി മല്‍ഹോത്ര പറഞ്ഞു. പ്രതിരോധ ചികിത്സാശാസ്ത്രം നുഷ്യന്റെ ദീര്‍ഘായുസ്സ്, അവബോധം, മാനസിക ക്ഷേമം എന്നിവയെ സാരമായി സ്വാധീനിക്കുന്നതായും അവര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

Comments

comments

Categories: Health