ഭീം ആര്‍മി അധ്യക്ഷന്‍ ജമാ മസ്ജിദ് സന്ദര്‍ശിച്ചു

ഭീം ആര്‍മി അധ്യക്ഷന്‍ ജമാ മസ്ജിദ് സന്ദര്‍ശിച്ചു

ചന്ദ്രശേഖര്‍ ആസാദ് ഒരുമാസം ഡെല്‍ഹിയില്‍പ്രവേശിക്കാന്‍ പാടില്ല

ന്യൂഡെല്‍ഹി: ഭീം ആര്‍മി അധ്യക്ഷന്‍ ചന്ദ്രശേഖര്‍ ആസാദ് നഗരം വിടാനുള്ള സമയപരിധിക്ക് മണിക്കൂറുകള്‍ക്ക് മുമ്പ് ഇന്നലെ ഉച്ചയ്ക്ക് പഴയ ഡെല്‍ഹിയിലെ ജമാ മസ്ജിദില്‍ എത്തി. സിഎഎയ്ക്കും എന്‍ആര്‍സിക്കും എതിരെ പ്രതിഷേധിക്കുന്നവരോടൊപ്പം പ്രതിമയുള്ള പള്ളിയുടെ പടികളില്‍ ഇരുന്ന അദ്ദേഹം ഭരണഘടനയുടെ ആമുഖം വായിച്ചു. ”ഞാന്‍ നിയമം പാലിക്കുകയാണ്, ജാമ്യ വ്യവസ്ഥകള്‍ ലംഘിക്കുന്നില്ല,” ആസാദ് പള്ളിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു. ആളുകള്‍ സംയമനം പാലിക്കണമെന്ന് പള്ളിക്ക് പുറത്തുള്ള ഉച്ചഭാഷിണികള്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിക്കൊണ്ടിരുന്നു.

ജമാ മസ്ജിദിലേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് ഭീം ആര്‍മി മേധാവി ആര്‍കെ ആശ്രമത്തിലെ വാല്‍മീകി ക്ഷേത്രം സന്ദര്‍ശിച്ചിരുന്നു. മതേതര വീക്ഷണം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി ബംഗ്ലാ സാഹിബ് ഗുരുദ്വാരയും അടുത്ത പള്ളിയും സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നു. രാത്രി ഒന്‍പതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം തലസ്ഥാനനഗരം വിട്ടിരിക്കണമെന്നാണ് ജാമ്യവ്യവസ്ഥയില്‍പറയുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം ജയില്‍ മോചിതനായ ആസാദ് ഡെല്‍ഹി സന്ദര്‍ശനത്തിനായി കോടതിയില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേക അനുമതി വാങ്ങിയിരുന്നു. ജയില്‍ മോചിതനായി 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ഡെല്‍ഹിയില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോകാനും ഒരു മാസത്തേക്ക് ജഡ്ജി കാമിനി ലോ ഉത്തരവിട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്നാണ് സന്ദര്‍ശനത്തിനായി കോടതിയില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേക അനുമതി വാങ്ങിയത്. ഒരു സംഘം പോലീസുകാര്‍ ആസാദിനെ അകമ്പടി സേവിക്കുന്നു. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ സഹാറന്‍പൂരിലെത്തുന്നതുവരെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ എല്ലാ നീക്കങ്ങളും വീഡിയോഗ്രാഫ് ചെയ്യും. ഒരുമാസ കാലയളവില്‍ പ്രതിഷേധങ്ങളില്‍ പങ്കെടുക്കരുതെന്നും അദ്ദേഹത്തോട് കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഡെല്‍ഹി ഗേറ്റില്‍ നടന്ന പ്രതിഷേധം അക്രമാസക്തമായതിനെത്തുടര്‍ന്ന് കലാപം, തീപിടുത്തം എന്നീ കുറ്റങ്ങള്‍ ചുമത്തി ഡെല്‍ഹി ഗേറ്റില്‍ നടന്ന പ്രതിഷേധം അക്രമാസക്തമായതിനെത്തുടര്‍ന്ന് കലാപം, തീപിടുത്തം എന്നീ കുറ്റങ്ങള്‍ ചുമത്തി ആസാദിനെ അറസ്റ്റു ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

Comments

comments

Categories: FK News