സന്ധിവാത ചികിത്സയ്ക്കു മരുന്ന്

സന്ധിവാത ചികിത്സയ്ക്കു മരുന്ന്

അസ്ഥി, തരുണാസ്ഥി എന്നിവയെ ബാധിക്കുന്ന സന്ധിവാതത്തിന്റെ വ്യാപനം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു മരുന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ഓസ്റ്റിയോ ആര്‍ത്രൈറ്റിസ് രോഗത്തിന്റെ പുരോഗതി കുറയ്ക്കാന്‍ എംഐവി -711 എന്ന പുതിയ സെലക്ടീവ് കാതെപ്സിന്‍ കെ ഇന്‍ഹിബിറ്ററിനു കഴിയുമെന്ന് കണ്ടെത്തി. അന്നല്‍സ് ഓഫ് ഇന്റേണല്‍ മെഡിസിന്‍ ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തില്‍ ഇതു വ്യക്തമാക്കി. ഏറ്റവും സാധാരണമായ ഈ വാതം വാര്‍ദ്ധക്യമോ, സന്ധിയിലെ അണുബാധയോ, പരിക്കോ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഒരുതരം സന്ധീക്ഷയമാണ്.

സന്ധിവാതരോഗികളുടെ പ്രധാന പ്രശ്‌നം സന്ധിവേദനയാണ്. വേദന മിക്കപ്പോഴും ഒരു സന്ധിയില്‍ സ്ഥിരമായുണ്ടായിരിക്കും. കോശജ്വലനവും, അസുഖവും പ്രായാധിക്യവും കാരണം സന്ധിക്കുണ്ടാകുന്ന കേടുപാടുകളും മറ്റുമാണ് വേദനയ്ക്ക് കാരണം. യുഎസിലെ 14 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെയും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെയും ബാധിക്കുന്ന വേദനാജനകമായ രോഗമാണ് കാല്‍മുട്ടിന്റെ ഓസ്റ്റിയോ ആര്‍ത്രൈറ്റിസ്. അസ്ഥികളുടെ അപചയവും തരുണാസ്ഥിയും കുറച്ചുകൊണ്ട് കാതെപ്സിന്‍ കെ ഇന്‍ഹിബിറ്ററിന് ഓസ്റ്റിയോ ആര്‍ത്രൈറ്റിസ് ലക്ഷണങ്ങളെ ലഘൂകരിക്കാമെന്ന അനുമാനം പരീക്ഷിക്കാന്‍ യുകെയിലെ ലീഡ്‌സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു സംഘം ഗവേഷകര്‍ ശ്രമിച്ചു. പഠനത്തില്‍, കാല്‍മുട്ട് ഓസ്റ്റിയോ ആര്‍ത്രൈറ്റിസ് ഉള്ള 244 രോഗികള്‍ക്ക് എംഐവി -711 പ്രതിദിനം 100 – 200 മില്ലിഗ്രാം നല്‍കുന്നത് ഫലപ്രദമാണെന്നു കണ്ടു. ഇതിന്റെ ഫലം വിലയിരുത്തുന്നതിന് 26 ആഴ്ചത്തേക്ക് പൊരുത്തപ്പെടുന്ന നിര്‍ദിഷ്ട മരുന്ന് നല്‍കി. പഠനത്തിന്റെ പ്രാഥമിക അന്തിമ പോയിന്റ് വേദനയിലെ മാറ്റമായിരുന്നു, ക്വാണ്ടിറ്റേറ്റീവ് എംആര്‍ഐ ഫലങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ച് രോഗത്തിന്റെ പുരോഗതിയിലെ മാറ്റങ്ങളും വിലയിരുത്തി. നിലവിലുള്ള മരുന്നുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍, എംഐവി -711 അസ്ഥി പുനര്‍നിര്‍മ്മാണം, തരുണാസ്ഥിക്ഷയം, അസ്ഥി പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കല്‍, കൊളാജന്‍ നഷ്ടം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Arthritis