കൊഴുപ്പടങ്ങിയ ഭക്ഷണം അര്‍ബുദസാധ്യത കൂട്ടും

കൊഴുപ്പടങ്ങിയ ഭക്ഷണം അര്‍ബുദസാധ്യത കൂട്ടും

കൊഴുപ്പ് കൂടിയ ഭക്ഷണക്രമം കുടല്‍കാന്‍സര്‍ സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഭക്ഷണത്തിലെ കൊഴുപ്പ് കത്തിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന കുടലിലെ കാണ്ഡകോശങ്ങളില്‍ കാണപ്പെടുന്ന രണ്ട് ജീനുകള്‍ വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സറിന് കാരണമായേക്കാമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം പറയുന്നു. ഗ്യാസ്‌ട്രോഎന്‍ട്രോളജി ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം, കോശങ്ങള്‍ കൊഴുപ്പ് കഴിക്കുന്ന രീതിയും എലികളുടെ കുടലിലെ കാണ്ഡകോശ സ്വഭാവത്തെ ജീനുകള്‍ എങ്ങനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു എന്നതും തമ്മിലു ബന്ധം വിശദീകരിക്കുന്നു.

കുടലില്‍ ധാരാളം കൊഴുപ്പ് ഉള്ളപ്പോള്‍, കാണ്ഡകോശങ്ങളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുകയും വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സറിനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകന്‍ മൈക്കല്‍ വെര്‍സി പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ ചര്‍മ്മകോശങ്ങള്‍ നഷ്ടപ്പെടുന്നതുപോലെ ആളുകള്‍ക്ക് സ്വാഭാവികമായും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കുടല്‍ കോശങ്ങളും നഷ്ടപ്പെടുന്നു. കുടല്‍ സ്റ്റെം സെല്ലുകള്‍ നിരന്തരമായ പുതുക്കലിന് വിധേയമാവുകയും കുടലിന്റെ പാളിയുടെ തുടര്‍ച്ചയായ വിറ്റുവരവിന് ഇന്ധനം നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ പരിവര്‍ത്തനം സംഭവിച്ച സ്റ്റെം സെല്ലുകള്‍ വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സറിന് കാരണമാകും. കൊഴുപ്പ് കൂടിയ പാശ്ചാത്യഭക്ഷണരീതിയിലൂടെ കുടല്‍ സ്റ്റെം സെല്ലുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്ന് സമീപകാല പഠനങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്, അത്തരമൊരു ഭക്ഷണക്രമം ഉയര്‍ത്തുന്ന അര്‍ബുദ സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് പുതിയ ഗവേഷണം വിശദീകരിക്കുന്നു. കുടല്‍ പാളിയുടെ ശരിയായ പ്രവര്‍ത്തനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് രണ്ട് ജീനുകള്‍ ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് അടുത്തിടെ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. പുതിയ പഠനത്തില്‍, ഈ ജീനുകള്‍ നിര്‍ജ്ജീവമാകുമ്പോള്‍ എലികള്‍ക്ക് കുടല്‍ മൂലകോശങ്ങള്‍ നഷ്ടപ്പെടുന്നതായി കണ്ടെത്തി, ഇത് അവയുടെ പ്രാധാന്യം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു. കൊഴുപ്പ് കത്തിക്കാന്‍ ജീനുകള്‍ സ്റ്റെം സെല്ലുകളെ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health