കുട്ടികളിലെ മസ്തിഷ്‌കക്ഷതം വിശദപഠനം തുടങ്ങി

കുട്ടികളിലെ മസ്തിഷ്‌കക്ഷതം വിശദപഠനം തുടങ്ങി

കുഞ്ഞുങ്ങളിലെ മസ്തിഷ്‌കക്ഷതത്തെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യ-യുകെ വിദഗ്ധര്‍ നടത്തുന്ന ഏറ്റവും വലിയ പഠനം ആരംഭിക്കുന്നു. അപസ്മാരം തടയാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിനായി ബ്രിട്ടണിലെയും ഇന്ത്യയിലെയും സര്‍വകലാശാലകളിലെ പ്രമുഖ വിദഗ്ധരാണ് മസ്തിഷ്‌ക പരിക്കുകളുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങളെക്കുറിച്ച് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പഠനം ആരംഭിച്ചത്.

പെരിനാറ്റല്‍ മസ്തിഷ്‌കക്ഷതത്തെത്തുടര്‍ന്ന് അപസ്മാരം ബാധിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിനുമുള്ള നിയോനാറ്റല്‍ എന്‍സെഫലോപ്പതി പഠനമാണത് തുടങ്ങിയത്. ലണ്ടനിലെ ഇംപീരിയല്‍ കോളേജ് പഠനത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കും. പ്രസവത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന മസ്തിഷ്‌ക ക്ഷതം ലോകത്തിന്റെ ചില പ്രദേശങ്ങളിലെ കുഞ്ഞുങ്ങളില്‍ അപസ്മാരത്തിനുള്ള പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ്. ഗര്‍ഭസ്ഥശിശുവിന്റെ തലച്ചോറിലേക്ക് ഓക്‌സിജന്‍ വിഛേദിക്കപ്പെടുന്ന പെരിനാറ്റല്‍ അസ്ഫിക്‌സിയയാണ് ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണം. ഗര്‍ഭസ്ഥശിശുവിന്റെ ഹൃദയമിടിപ്പ്, ഒരു ഇ-പ്‌ടോഗ്രാം, അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള നവജാതരുടെ മസ്തിഷ്‌ക പുനര്‍-ഉത്തേജനം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ രാജ്യത്തെ സര്‍ക്കാരാശുപത്രികളില്‍മാകൃ-ശിശുസംരക്ഷണത്തിനായി കെയര്‍ ബണ്ടില്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ പെരിനാറ്റല്‍ മസ്തിഷ്‌ക ക്ഷതം കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ മരണത്തിനും വൈകല്യത്തിനും ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണം ജനന ശ്വാസോച്ഛ്വാസം ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. പെരിനാറ്റല്‍ മസ്തിഷ്‌കക്ഷതം കുറയ്ക്കുന്ന കെയര്‍ ബണ്ടില്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഇത് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. ഓരോ വര്‍ഷവും ഏകദേശം 500,000 പുതിയ അപസ്മാരകേസുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ സംഭവിക്കുന്നു, അതില്‍ 87,000 (17.4 ശതമാനം) ജനനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മസ്തിഷ്‌ക ക്ഷതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. ഈ കേസുകളില്‍ ബഹുഭൂരിപക്ഷത്തിനും സെറിബ്രല്‍ പക്ഷാഘാതം, ബധിരത, അന്ധത എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള രോഗങ്ങളും ഉണ്ടാകും.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Brain damage