കുട്ടികളിലെ അര്‍ബുദം എളുപ്പം ഭേദമാക്കാം

കുട്ടികളിലെ അര്‍ബുദം എളുപ്പം ഭേദമാക്കാം

മുതിര്‍ന്നവരിലെ കാന്‍സര്‍ രോഗനിര്‍ണയവും ചികിത്സയും ബുദ്ധിമുട്ടാണെങ്കിലും കുട്ടികളില്‍ ഇത് താരതമ്യേന എളുപ്പമാണ്. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും പതിറ്റാണ്ടുകളായി ആഗോളതലത്തില്‍ കാന്‍സര്‍ രോഗവിമുക്തിയില്‍ കൈവരിച്ച പുരോഗതി ശ്രദ്ധേയമാണ്. ബാല്യകാല കാന്‍സറുകളില്‍ 80% ചികിത്സിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെങ്കിലും, ഇന്ത്യയില്‍ ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കുന്നത് കുറവാണ്, ഇപ്പോഴും വേണ്ടത്ര അവബോധമില്ലാത്തതാണ് കാരണം.

അവബോധം വളര്‍ത്തേണ്ടത് ആളുകള്‍ക്കിടയില്‍ മാത്രമല്ല, ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്കും ഇതു വേണ്ടി വരുന്നു. അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങള്‍, വിദഗ്ദ്ധരുടെ ലഭ്യത, പരിശീലനം ലഭിച്ച ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ തുടങ്ങിയ വിവിധ ഘടകങ്ങള്‍ കാരണം ഇന്ത്യയില്‍ ചികിത്സാ നിരക്ക് 40-80% വരെയാണ്. അതും എല്ലായിടത്തും ഒരേ പോലല്ല താനും. കുട്ടികളിലെ കാന്‍സര്‍ മുതിര്‍ന്നവരിലേതില്‍ നിന്ന് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്. കുട്ടികളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ അവരുടെ മുന്‍പില്‍ ഉണ്ട് എന്നതാണ് പ്രധാന കാര്യം, അതിനാല്‍ ദീര്‍ഘകാല ഫലം കണക്കിലെടുത്ത് ചികിത്സ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്യുകയാണു നേണ്ടത്. അവര്‍ ദീര്‍ഘവും ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതം നയിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിലാണ് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്. ആരോഗ്യകരമായ വീണ്ടെടുക്കലിനായി അവര്‍ക്ക് ശരിയായ പരിചരണവും കൗണ്‍സിലിംഗും ലഭിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, പ്രാഥമിക രോഗത്തിന്റെയും ചികിത്സയുടെയും ദീര്‍ഘകാല പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ ഉണ്ടായേക്കാമെന്നും മനസിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്. കുട്ടികള്‍ക്കിടയില്‍ പതിവ് പരിശോധനയ്ക്കിടെ എടുക്കാവുന്ന കാന്‍സറിന്റെ ആദ്യകാല ലക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ആളുകള്‍ മാത്രമല്ല, നഴ്സുമാരെയും ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധരെയും പോലും ബോധവാന്മാരാക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൃത്യസമയത്ത് ഒരു വിദഗ്ധനെ സമീപിക്കുകയാണ് പ്രധാനം. എന്നാല്‍ മിക്ക കേസുകളിലും രോഗത്തിന്റെ രണ്ടാമത്തെയോ മൂന്നാം ഘട്ടത്തിലെത്തിയ ശേഷം ആളുകള്‍ തങ്ങളുടെ അടുത്തേക്ക് വരുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സ ആരംഭിക്കുക എന്നതാണ് കാന്‍സറിനെ മികച്ച രീതിയില്‍ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള നിരക്ക്. പലപ്പോഴും ആളുകള്‍ ബദല്‍ ചികിത്സയെ ആശ്രയിക്കുന്നതാണ് പ്രശ്‌നമാകുന്നത്. ചികിത്സ പാതിവഴിയില്‍ നിര്‍ത്തുന്നതും ബദല്‍ ചികിത്സയെ മാത്രം ആശ്രയിക്കുന്നതും ഉചിതമല്ല. കുട്ടികളില്‍ ഭേദമാക്കാവുന്ന ക്യാന്‍സറില്‍ രക്തം, ലിംഫ് നോഡുകള്‍, വൃക്ക മുഴകള്‍, ജേം സെല്‍ ട്യൂമറുകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. നേരത്തെയുള്ള രോഗനിര്‍ണയം, ഉചിത ചികിത്സ മുതലായവയാണ് രോഗശമനത്തിനുള്ള താക്കോല്‍.

Comments

comments

Categories: Health