പുതിയ എച്ച് ഐ വി കണ്ടെത്തി

പുതിയ എച്ച് ഐ വി കണ്ടെത്തി

ഒരു സംഘം ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഹ്യൂമന്‍ ഇമ്മ്യൂണോഡെഫിഷ്യന്‍സി വൈറസിന്റെ (എച്ച്‌ഐവി) പുതിയ ഉപവിഭാഗത്തെ കണ്ടെത്തി, എച്ച്‌ഐവി -1 ഗ്രൂപ്പ് എം, സബ്ടൈപ്പ് എല്‍ എന്നാണ് പുതിയ രോഗാണുവിനു പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. 2000 ന് ശേഷം ആദ്യമായാണ് എച്ച്‌ഐവി -1 ന്റെ പുതിയ ഉപവിഭാഗത്തെ കണ്ടെത്തിയത്. ആഗോള ആശങ്കയായ എയ്ഡ്‌സ് രോഗാണുവെന്ന നിലയില്‍ പുതിയ ഭീഷണിയാണിത്. ലോകത്ത് 75 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്ക് എച്ച്‌ഐവി ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിലവില്‍ 37.9 ദശലക്ഷം വൈറസ് ബാധിതരാണ്.

ഗ്രൂപ്പ് എം വൈറസുകളാണ് ആഗോള രോഗവ്യാപനത്തിന് ഉത്തരവാദികള്‍, ഇത് ഉപ-സഹാറന്‍ ആഫ്രിക്കയിലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക്ക് ഓഫ് കോംഗോയിലാണ് പുതുതായി കണ്ടെത്തിയത്. അസാധാരണമായ ഒരു വൈറസ് വാസ്തവത്തില്‍ ഒരു പുതിയ എച്ച്‌ഐവി ഉപവിഭാഗമാണോ എന്ന് നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍, മൂന്ന് കേസുകള്‍ സ്വതന്ത്രമായി കണ്ടെത്തണം. ഈ ഉപവിഭാഗത്തിന്റെ ആദ്യ രണ്ട് സാമ്പിളുകള്‍ 1980 കളിലും 1990 കളിലും ഇവിടെ കണ്ടെത്തി. സാമ്പിളിലെ വൈറസിന്റെ അളവും നിലവിലുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യയും കാരണം 2001 ല്‍ ശേഖരിച്ച മൂന്നാമത്തേത് അക്കാലത്ത് ക്രമീകരിക്കാന്‍ പ്രയാസമായിരുന്നു. ഇന്ന്, അടുത്ത തലമുറ സീക്വന്‍സിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉയര്‍ന്ന വേഗതയിലും കുറഞ്ഞ ചെലവിലും ഒരു പരിപൂര്‍ണ ജനിതകഘടന നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഗവേഷകരെ അനുവദിക്കുന്നു ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതിന്, സാമ്പിളിന്റെ വൈറസ് ഭാഗം പൂര്‍ണ്ണ ശ്രേണിയിലേക്ക് ചുരുക്കാനും പരിപൂര്‍ണ ജനിതകഘടന പൂര്‍ത്തിയാക്കാനും സഹായിക്കുന്നതിന് പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ വികസിപ്പിക്കുകയും പ്രയോഗിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഈ ശാസ്ത്രീയ കണ്ടെത്തല്‍ അവരുടെ പാതയില്‍ പുതിയ രോഗവ്യാപനം തടയുന്നുവെന്ന്  ഉറപ്പാക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്നു ഗവേഷകര്‍ പ്രത്യാശിക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: HIV