അണുബാധകള്‍ക്കെതിരേ ആയുര്‍വേദ ബദലുകള്‍

അണുബാധകള്‍ക്കെതിരേ ആയുര്‍വേദ ബദലുകള്‍

ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ് ബാധകള്‍ മൂലുണ്ടാകുന്ന രോഗങ്ങള്‍ക്കെതിരേ പാര്‍ശ്വഫലങ്ങളൊന്നും വരുത്താതെ അലോപ്പതി ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ ഒരു ബദല്‍ തയാറാക്കുന്നതില്‍ ഗവേഷകര്‍ വിജയം വരിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഫിഫട്രോള്‍ എന്ന ഔഷധസസ്യത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധശേഷിയാണ് ഉപയോഗിക്കാനാകുമെന്നു തെളിഞ്ഞതെന്ന് ആദ്യഫലസൂചനകള്‍ പറയുന്നു. ഭോപ്പാലിലെ എയിംസിലെ ഗവേഷകര്‍ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ക്കായി ആയുര്‍വേദ ബദലുകള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനായി ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ റെസിസ്റ്റന്‍സ് (എഎംആര്‍) ഉപയോഗം വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിരുന്നു.

രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഔഷധസസ്യങ്ങളാല്‍ സമ്പുഷ്ടമായ ആയുര്‍വേദ മരുന്ന് പനി, ചുമ, ജലദോഷം എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന സ്റ്റാഫൈലോകോക്കസ് സ്പീഷീസ്, ബാക്ടീരിയ അണുബാധകള്‍ എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഫലപ്രദമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ദുര്‍ബലമായ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയുള്ളവരില്‍ ഇത് വഷളാകും. ഇ കോളി ബാക്ടീരിയയും മറ്റും മൂലമുണ്ടാകുന്ന പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് മരുന്ന് അനുയോജ്യമാണെന്നും ഗവേഷണം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ആയുര്‍വേദ മരുന്നുകള്‍ സാധാരണയായി പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാറുണ്ട്, എന്നാല്‍ ബാക്ടീരിയകളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനെതിരെ ഫിഫാട്രോള്‍ ഇതുവരെ വളരെ നല്ല ഫലങ്ങള്‍ നല്‍കിയതായി ഗവേഷകര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അന്തിമഫലത്തില്‍ എത്തിച്ചേരാനുള്ള വിശദമായ ഗവേഷണം നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു. എ.ഐ.എം.എല്‍ ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ച ഫിഫട്രോള്‍ പ്രധാന ഔഷധസസ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് തയ്യാറാക്കിയ സുദര്‍ശന്‍ വതി, സഞ്ജീവനി വതി, ഗോദന്തി ഭാസ്മ, ത്രിഭുവന്‍ കീര്‍ത്തി റാസ്, മൃത്യുഞ്ജ റാസ്, തുളസി, കുറ്റ്കി, ചിരയത, മോത്ത, ഗിലോയ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ 13 പ്രധാന സസ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് തയ്യാറാക്കിയ ആന്റി മൈക്രോബയല്‍ പ്രതിരോധമരുന്നാണ്. പകര്‍ച്ചവ്യാധികളുടെ പരിപാലനത്തില്‍ ഔഷധ സസ്യങ്ങള്‍ വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെന്നും ഇപ്പോള്‍ പാരമ്പര്യ മരുന്നുകളില്‍ പലതും ശാസ്ത്രീയ രീതിയിലൂടെ അവയുടെ മൂല്യം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഒരു ആയുര്‍വേദ വിദഗ്ദ്ധന്‍ പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: Health