ഉരുളക്കിഴങ്ങ് കായികതാരങ്ങള്‍ക്ക് ഗുണകരം

ഉരുളക്കിഴങ്ങ് കായികതാരങ്ങള്‍ക്ക് ഗുണകരം

നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന വ്യായാമ വേളയില്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങും പാലും കഴിക്കുന്നത് രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനും പരിശീലനം ലഭിച്ച കായികതാരങ്ങളുടെ പ്രകടനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഒരു വാണിജ്യ കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ജെല്‍ പോലെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതായി പുതിയ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് സാന്ദ്രീകൃത കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ജെല്ലുകള്‍ക്കു സമാനമായി പ്രവര്‍ത്തനമാണ് പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത്. ഇത് വ്യായാമ സമയത്ത് കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ലഭ്യതയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും വ്യായാമ പ്രകടനം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഗവേഷണങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. യുഎസിലെ ഇല്ലിനോയിസ് സര്‍വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസര്‍ നിക്കോളാസ് ബര്‍ഡിന്റേതാണ് പഠനം.

അത്‌ലറ്റുകള്‍ക്ക് ഊര്‍ജ്ജ ബദല്‍ ആഹാരക്രമം വിപുലീകരിക്കാനും വൈവിധ്യവത്കരിക്കാനും ക്ഷീണം അകറ്റാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ബര്‍ഡ് വ്യക്തമാക്കി. അത്‌ലറ്റുകള്‍ക്ക് ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ഒരു നല്ല ബദലാണ്, കാരണം അവ ചെലവ് കുറഞ്ഞ പോഷകഭക്ഷണമാണ്. ഇത് മികച്ച കാര്‍ബോ ഹൈഡ്രേറ്റ് ഉറവിടവുമാണെന്ന് ജേണല്‍ ഓഫ് അപ്ലൈഡ് ഫിസിയോളജിയില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ലേഖനത്തില്‍ പറയുന്നു. മാത്രമല്ല, കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ജെല്ലുകളുടെ ഉയര്‍ന്ന മാധുര്യവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ അവ രുചികരവുമാണ്. 12 സൈക്കിളിസ്റ്റുകളിലാണ് പരീക്ഷണം നടത്തിയത്. ആഴ്ചയില്‍ ശരാശരി 165 മൈല്‍ താണ്ടണം. ട്രയലുകള്‍ക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, സൈക്കിള്‍ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് എയ്റോബിക് ഫിറ്റ്നെസിനായി ഒരു പ്രത്യേക പരിധിയിലെത്തുകയും 120 മിനിറ്റ് സൈക്ലിംഗ് ചലഞ്ച് പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് ടൈം ട്രയല്‍ നടത്തുകയും വേണം. പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നവരെ മൂന്ന് സംഘങ്ങളാക്കി തിരിച്ച് വെള്ളം മാത്രം, കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ജെല്‍, ഉരുളക്കിഴങ്ങ് എന്നിവ നല്‍കി. പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ്, ശരീരത്തിലെ പ്രധാന താപനില, വ്യായാമത്തിന്റെ തീവ്രത, ഗ്യാസ്ട്രിക് ശൂന്യമാക്കല്‍, ദഹനനാളത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ എന്നിവ ടീം കണക്കാക്കി. ങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ രക്തത്തില്‍ തീവ്രമായ വ്യായാമത്തിന്റെ ഉപാപചയ മാര്‍ക്കറായ ലാക്‌റ്റേറ്റിന്റെ സാന്ദ്രതയും ഗവേഷകര്‍ അളന്നു. രീക്ഷണങ്ങളില്‍ മണിക്കൂറില്‍ 60 ഗ്രാം എന്ന അളവില്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങോ ജെല്ലുകളോ കഴിച്ച് കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് ലഭിച്ച സൈക്ലിസ്റ്റുകളുടെ പ്രകടനത്തില്‍ വ്യത്യാസങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല. വെള്ളം മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നവരേക്കാള്‍ മറ്റ് രണ്ട് വിഭാഗക്കാരും പ്രകടനത്തില്‍ ഗണ്യമായ പ്രകടനം നടത്തി.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Potato, sports