20കഴിഞ്ഞാല്‍ തൂക്കം കൂടുന്നത് ആയുസ്സിന് അപകടം

20കഴിഞ്ഞാല്‍ തൂക്കം കൂടുന്നത് ആയുസ്സിന് അപകടം

ഇരുപതുകളുടെ മധ്യത്തില്‍ ശരീരഭാരം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് അകാല മരണത്തിനുള്ള സാധ്യതകൂട്ടുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. ബിഎംജെ ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച്, പ്രായമായവരില്‍, അതായത് മധ്യവയസ്‌കര്‍ മുതല്‍ വൃദ്ധര്‍ വരെയുള്ളവരുടെ ശരീരഭാരം കുറയുന്നത് മരണത്തിനുള്ള സാധ്യത വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു. പ്രായപൂര്‍ത്തിയാകുമ്പോള്‍ സാധാരണ ഭാരം നിലനിര്‍ത്തേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഫലങ്ങള്‍ എടുത്തുകാണിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും ശരീരഭാരം കുറയുന്നത്, അകാലമരണം തടയുന്നതില്‍് സുപ്രധാനപങ്കു വഹിക്കുന്നതായി ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു. പഠനത്തില്‍, ചൈനീസ്ഗവേഷകര്‍ പ്രായപൂര്‍ത്തിയായവരുടെ മരണനിരക്കില്‍ ശരീരഭാരത്തിനുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് പരിശോധിച്ചു.

അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരുടെ ആരോഗ്യപരിശോധനാവിവരങ്ങള്‍ ശാരീരിക പരിശോധനകള്‍, രക്ത സാമ്പിളുകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ദേശീയതലത്തില്‍ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന വാര്‍ഷിക സര്‍വേയായ 1988-94, 1999-2014 യുഎസ് നാഷണല്‍ ഹെല്‍ത്ത് ആന്‍ഡ് ന്യൂട്രീഷന്‍ എക്‌സാമിനേഷന്‍ സര്‍വേ (എന്‍ഹാനസ്) എന്നിവയില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കണ്ടെത്തലുകള്‍. വിശകലനത്തില്‍ 40 വയസോ അതില്‍ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ള 36,051 പേരുടെ സര്‍വേയുടെ തുടക്കത്തിലുള്ള ശരീരഭാരവും ഉയരവും കണക്കാക്കിയപ്പോള്‍ 25 വയസ്സിലെ ഭാരം മധ്യവയസ്സിലും (ശരാശരി 47 വയസ്) തിരിച്ചുവന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഏതെങ്കിലും കാരണത്താലും പ്രത്യേകിച്ച് ഹൃദ്രോഗം മൂലമുള്ള മരണങ്ങളുടെ ശരാശരി 12 വര്‍ഷമായി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, ഈ സമയത്ത് 10,500 മരണങ്ങള്‍ ഉണ്ടായി. സാധ്യതാ ഘടകങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍, ജീവിതത്തിലുടനീളം അമിതവണ്ണമുള്ളവരിലാണ് മരണനിരക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതലുള്ളതെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. സാധാരണ ഭാരം തുടരുന്ന പങ്കാളികളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ചെറുപ്പത്തില്‍ നിന്ന് മധ്യവയസ്സിലേക്കുള്ള ശരീരഭാരം മരണനിരക്ക് കൂട്ടുന്നു. എന്നാല്‍, ഈ കാലയളവിലെ ശരീരഭാരം കുറയുന്നതിന് മരണവുമായി കാര്യമായി ബന്ധമില്ല. ആളുകള്‍ക്ക് പ്രായമാകുമ്പോള്‍, ശരീരഭാരവും മരണനിരക്കും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ദുര്‍ബലമായി, അതേസമയം മധ്യവയസ്സ് മുതല്‍ പ്രായപൂര്‍ത്തിയാകുന്നതുവരെയുള്ള ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ബന്ധം കൂടുതല്‍ ശക്തവും പ്രാധാന്യമര്‍ഹിക്കുന്നതുമായി മാറിയെന്നും പഠനം പറയുന്നു

Comments

comments

Categories: Health