അര്‍ബുദരോഗികളില്‍ വ്യായാമം നല്ല ഫലം കാണിക്കും

അര്‍ബുദരോഗികളില്‍ വ്യായാമം നല്ല ഫലം കാണിക്കും

വ്യായാമം ഹൃദ്രോഗികള്‍ക്കു മാത്രമല്ല, അര്‍ബുദരോഗികളിലും വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുമെന്ന് ഒരു പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 43 ദശലക്ഷത്തിലധികം കാന്‍സര്‍ രോഗികള്‍ക്ക് വിപുലമായ ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങളും അവ പരിഹരിക്കേണ്ടതായ ആവശ്യവുമുണ്ട്, കൂടാതെ കാന്‍സര്‍ തടയുന്നതിനും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും വ്യായാമം എങ്ങനെ സഹായിക്കുമെന്ന് നന്നായി ബോധവല്‍ക്കരണവും വേണമെന്ന് കാന്‍സറിനെതിരേ സന്ദേശം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനായി, മൂവിംഗ് ത്രൂ കാന്‍സര്‍ എന്ന പ്രസ്ഥാനം രൂപീകരിച്ച പെന്‍ സ്റ്റേറ്റ് കോളേജ് ഓഫ് മെഡിസിനിലെ പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് സയന്‍സസ് പ്രൊഫസര്‍ കാത്ത്‌റിന്‍ ഷ്മിറ്റ്‌സ് പറയുന്നു.

ഏറ്റവും പുതിയ ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ക്ലിനിക്കുകള്‍ക്കും പൊതുജനങ്ങള്‍ക്കുമുള്ള പ്രായോഗിക ശുപാര്‍ശകളിലേക്ക് വിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാനും ഏകീകൃത ശബ്ദത്തിലൂടെ ആഗോള സ്വാധീനം സൃഷ്ടിക്കാനും ലക്ഷ്യമിടുന്ന സംഘടനയാണിത്. കാന്‍സര്‍ പ്രതിരോധത്തിന് വ്യായാമം പ്രധാനമാണെന്നും വന്‍കുടല്‍, സ്തന, എന്‍ഡോമെട്രിയല്‍, വൃക്ക, മൂത്രസഞ്ചി, അന്നനാളം, ആമാശയ അര്‍ബുദം എന്നിവ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുമെന്നും ഗവേഷകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. കാന്‍സര്‍ ചികിത്സയ്ക്കിടയിലും ശേഷവുമുള്ള വ്യായാമം ക്ഷീണം, ഉത്കണ്ഠ, വിഷാദം, ശാരീരിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, ജീവിത നിലവാരം എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കും, കൂടാതെ സ്തന, വന്‍കുടല്‍, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാന്‍സര്‍ രോഗനിര്‍ണയത്തിന് ശേഷം അതിജീവനം മെച്ചപ്പെടുത്താനും വ്യായാമം സഹായിക്കും. രോഗിയുടെ ശാരീരികശേഷിയും കഴിവുകളെയും ആശ്രയിച്ച്, സാധാരണയായി ആഴ്ചയില്‍ മൂന്ന് തവണ 30 മിനിറ്റ് മിതമായ എയറോബിക് വ്യായാമവും ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണ 20 മുതല്‍ 30 മിനിറ്റ് വരെ പ്രതിരോധ വ്യായാമവമാണ് സംഘടന ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നത്. എന്നാല്‍, ആരോഗ്യ പരിപാലന വിദഗ്ധരുടെ നിര്‍ദേശമനുസരിച്ച് ഇത് ഓരോ രോഗിയുടെയും ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കാമെന്നും ഷ്മിറ്റ്‌സ് പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: Health