ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ ചികിത്സക്ക് പുതിയ ഉപകരണം

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ ചികിത്സക്ക് പുതിയ ഉപകരണം

പരമ്പരാഗത ബരിയാട്രിക് ശസ്ത്രക്രിയയിലെപ്പോലെ പ്രമേഹരോഗനിയന്ത്രണം സാധ്യമാക്കുന്നു നൂതന ഉപകരണം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. ശരീരഭാരം, ഫാറ്റി ലിവര്‍, പ്രമേഹനിയന്ത്രണം എന്നിവയില്‍ ശ്രദ്ധേയമായ ഫലങ്ങള്‍ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതുമായ ഉപകരണത്തിന് സ്ലീവ്ബലൂണ്‍ എന്നാണു പേരു നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

ചെറുകുടലിന്റെ പ്രാരംഭ ഭാഗങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ബലൂണ്‍ സംയോജിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ഉപകരണമാണ് സ്ലീവ് ബലൂണ്‍. ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ ഇത് ആമാശയത്തിലേക്കും കുടലിലേക്കും ചേര്‍ക്കുന്നു. ഗവേഷകര്‍ സ്ലീവ്ബലൂണിന്റെയും പരമ്പരാഗത ബരിയാട്രിക് ശസ്ത്രക്രിയയുടെയും ഫലങ്ങള്‍ 30 എലികളില്‍ താരതമ്യപ്പെടുത്തി. ഉയര്‍ന്ന കൊഴുപ്പ് ഉള്ള ആഹാരം നല്‍കി, സമാനമായ ഫലങ്ങള്‍ കൈവരിക്കുന്നതായി മനസിലാക്കി. പുതിയ ഉപകരണം ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് 60 ശതമാനം കുറയ്ക്കുകയും കൊഴുപ്പ് പിണ്ഡം 57 ശതമാനം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. മാത്രമല്ല രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് 65 ശതമാനമായി താഴ്ത്തുകയും പ്രമേഹം സാരമായി കുറയുകയും ചെയ്തു. ഗ്യാസ്ട്രിക് ബൈപാസ് സര്‍ജറി അമിതവണ്ണത്തിനും ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിനും വളരെ ഫലപ്രദമായ ചികിത്സയാണ്. എന്നാലിത് വളരെ കുറച്ച് രോഗികളില്‍, ഏകദേശം ഒരു ശതമാനം പേര്‍ക്കു മാത്രമേ ഉപയോഗപ്രദമാകുന്നുള്ളൂ. സ്ലീവ്ബലൂണ്‍ ഉപകരണത്തിന്റെ ഉപാപചയ ഫലങ്ങള്‍ ഗ്യാസ്ട്രിക് ബൈപാസിന് സമാനമാണെങ്കിലും പരമ്പരാഗത രീതിയെക്കാള്‍ വ്യത്യസ്തമായ ഗുണങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. രണ്ടിലും ഇന്‍സുലിന്‍ സംവേദനക്ഷമതയും ഹൃദയത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും മെച്ചപ്പെട്ടു. എങ്കിലും ഗ്യാസ്ട്രിക് ബൈപാസ് ഭക്ഷണാനന്തര രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് അതിവേഗം ഉയരാന്‍ കാരണമാകുമെങ്കിലും ഇത് ഹൈപ്പോഗ്ലൈസീമിയയ്ക്ക് കാരണമാകുമെങ്കിലും സ്ലീവബല്ലൂണ്‍ ദഹനത്തെ മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നു, ഇത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവില്‍ സ്ഥിരമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു. ഇത് വിശപ്പും വിശപ്പും നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു, വ്യക്തിയെ കൂടുതല്‍ നേരം നിലനിര്‍ത്തുകയും ഭാരം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health