കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ തൊണ്ട് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കും

കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ തൊണ്ട് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കും

കാപ്പി ഉന്മേഷമേകുന്നതു പോലെ കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ തൊണ്ടിനും നിരവധി ഗുണങ്ങളുണ്ടെന്ന് പുതിയ പഠനങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. കോശങ്ങളില്‍ കൊഴുപ്പ് അടിയുന്നതു മൂലമുണ്ടാകുന്ന നീര്‍വീക്കം കുറയ്ക്കാനും ഗ്ലൂക്കോസ് ആഗിരണം, ഇന്‍സുലിന്‍ സംവേദനക്ഷമത എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. സംസ്‌കരിച്ചെടുത്ത കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ പുറന്തോട് നീക്കംചെയ്യുകയും ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുകയുമാണ് പതിവ്. പലപ്പോഴും കാപ്പിക്കൃഷിക്കാര്‍ ഇത് വയലുകളില്‍ തന്നെ ഉപേക്ഷിക്കുന്നു.

ഇല്ലിനോയിസ് സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍ കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ പുറന്തോടില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫിനോളിക് സംയുക്തങ്ങള്‍ വിട്ടുമാറാത്ത രോഗം ലഘൂകരിക്കുന്നതില്‍ മാത്രമല്ല, വീക്കം പ്രതിരോധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി. അങ്ങനെ കാപ്പിയുടെ മൂല്യം കൂട്ടുന്നതില്‍ കാപ്പിക്കുരുത്തോട് വലിയ പങ്കു വിഹിക്കുമെന്നാണ് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നത്. കാപ്പിത്തൊണ്ട് വിഷരഹിതമാണെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ ഫിനോളിക്കുകള്‍ക്ക് വളരെ ഉയര്‍ന്ന ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റ് ശേഷിയുണ്ടെന്നു ഫുഡ് സയന്‍സ് പ്രൊഫസറും ഗവേഷകനുമായ എല്‍വിറ ഗോണ്‍സാലസ് ഡി മെജിയ പറഞ്ഞു. കാപ്പിക്കുരു തൊലികളില്‍ നിന്നുള്ള ജലത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സത്തില്‍ ചികിത്സിച്ചപ്പോള്‍, ഫിനോളിക് സംയുക്തങ്ങള്‍ എലികളുടെ കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങളിലെ കൊഴുപ്പ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന വീക്കം കുറയ്ക്കുകയും ഗ്ലൂക്കോസ് ആഗിരണം, ഇന്‍സുലിന്‍ സംവേദനക്ഷമത എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തതായി കണ്ടെത്തി. ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം, ഹൃദ്രോഗം എന്നിവ പോലുള്ള അമിതവണ്ണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മാറാരോഗങ്ങളെ തടയുന്നതിനുള്ള ഒരു തന്ത്രമായി ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി കഴിക്കുമ്പോള്‍ ഈ ബയോ ആക്റ്റീവ് സംയുക്തങ്ങള്‍ക്കുള്ള കഴിവ് കണ്ടെത്തലുകള്‍ കാണിക്കുന്നു. അമിതവണ്ണം മൂലമുള്ള രോഗങ്ങളില്‍, കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങളും രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളും ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയും ഓക്‌സിഡേറ്റീവ് സ്‌ട്രെസ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഗ്ലൂക്കോസ് ഏറ്റെടുക്കുന്നതില്‍ ഇടപെടുന്നതിനും സാഹചര്യം കൂടുതല്‍ വഷളാക്കുന്നു.

ഗ്ലൂക്കോസ് ഏറ്റെടുക്കല്‍ സുഗമമാക്കുന്നതിന് അനുവദിക്കുന്നതിനോടൊപ്പം മതിയായ ഇന്‍സുലിന്‍ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്ന ആരോഗ്യകരമായ കോശങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നതിനും കഴിയുന്നത്ര വീക്കം ഇല്ലാതാക്കുകയോ കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്യുക എന്നതാണ് ഗവേഷകരുടെ ലക്ഷ്യങ്ങള്‍. കാപ്പിക്കുരു സംസ്‌കരണ സമയത്ത്, കാപ്പിക്കുരുവിന്റെ പുറം പാളിയില്‍ നിന്ന് വേര്‍തിരിച്ചെടുക്കുന്നു. കാപ്പിക്കുരു വറുത്തതിനുശേഷം സില്‍വര്‍സ്‌കിന്‍ പാളി വേര്‍തിരിക്കുന്നു. കോഫി ബീന്‍ ഉപോല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതു പരിസ്ഥിതിക്കു ഗുണകരമാണെന്നും ഗവേഷകര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health