വായു മലിനീകരണം മുടി കൊഴിച്ചിലിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം

വായു മലിനീകരണം മുടി കൊഴിച്ചിലിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം

വായു മലിനീകരണം മുടി കൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകുന്നത് എന്തുകൊണ്ടെന്ന് പുതിയ ഗവേഷണം വിശദീകരണം കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു. അമേരിക്കന്‍ ഹെയര്‍ ലോസ് അസോസിയേഷന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് അമേരിക്കയില്‍ 35 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള മൂന്നില്‍ രണ്ട് പുരുഷന്മാരെയും മുടി കൊഴിച്ചില്‍ ബാധിക്കുന്നു. അതിനാല്‍, ഏകദേശം 85% പുരുഷന്മാര്‍ക്കും 50 വയസ്സിനു ശേഷം മുടി ഗണ്യമായി നഷ്ടപ്പെടുന്നു. സ്ത്രീകളും മുടി കൊഴിച്ചിലിന് ഇരകളാകുന്നുണ്ട്.

കഷണ്ടി, യുഎസിലെ 30 ദശലക്ഷം സ്ത്രീകളെയും 50 ദശലക്ഷം പുരുഷന്മാരെയും ബാധിക്കുന്നു. മുടി കൊഴിച്ചിലിനുള്ള കാരണങ്ങള്‍ ഇപ്പോഴും വ്യക്തമല്ല. ജീനുകള്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും, മുടി കൊഴിച്ചിലിലേക്കു നയിക്കുന്ന അജ്ഞാതമായ നിരവധി പാരിസ്ഥിതിക ഘടകങ്ങള്‍ അവശേഷിക്കുന്നു. മുടികൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകുന്ന മലിനീകരണങ്ങളില്‍ പ്രധാനം വായു മലിനീകരണമാണ്. തലയിലെ രോമകൂപങ്ങളുടെ അടിഭാഗത്തുള്ള കോശങ്ങളെ ഹ്യൂമന്‍ ഫോളിക്കിള്‍ ഡെര്‍മല്‍ പാപ്പില്ല സെല്ലുകള്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ആളുകള്‍ക്ക് ശ്വസിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന വിവിധതരം രാസവസ്തുക്കള്‍ ഉപയോഗിച്ച് നിര്‍മ്മിച്ച ഖരകണങ്ങളും ചെറിയ ദ്രാവക തുള്ളികളും കൂടിച്ചേരുന്നതിനെ വിവരിക്കുന്ന പദമാണ് കണിക മലിനീകരണം. ഈ കണങ്ങളില്‍ ചിലത് ആരോഗ്യത്തിന് ഗുരുതരമായ ഹാനി ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്. പഠനത്തില്‍ വെസ്റ്റേണ്‍ ബ്ലോട്ടിംഗ് വിശകലനം ഉപയോഗിച്ച് കണികാ പദാര്‍ത്ഥങ്ങളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തിയ ശേഷം പ്രോട്ടീനുകളുടെ അളവ് പരിശോധിച്ചു. പിഎം 10, ഡീസല്‍ കണികാ പദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍ എന്നിവ എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ചെയ്യുന്നത് മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയ്ക്ക് ഒരു പ്രോട്ടീന്‍ കീയുടെ അളവ് കുറച്ചതായി വിശകലനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ഈ പ്രോട്ടീനെ ബീറ്റാ-കാറ്റെനിന്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. കൂടാതെ പൊടിയും ഡീസലും മുടിയുടെ വളര്‍ച്ചയും മുടി നിലനിര്‍ത്തലും നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്ന മറ്റ് പ്രോട്ടീനുകളുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നു. ഗവേഷകര്‍ പ്രോട്ടീനുകളെ കൂടുതല്‍ പഠനത്തിനു വിധേയമാക്കിയപ്പോള്‍ മലിനീകരണത്തില്‍ അവ കുറയുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

Comments

comments

Categories: Health