ആധുനിക ചികിത്സയ്ക്കായി ചൈനയില്‍ പ്രതിഷേധം

ആധുനിക ചികിത്സയ്ക്കായി ചൈനയില്‍ പ്രതിഷേധം

പാശ്ചാത്യ ലോകം ബദല്‍ ചികിത്സാരീതികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ നോക്കുമ്പോള്‍, ചൈനയിലെ ജനങ്ങള്‍ പുരാതനവും പരമ്പരാഗതവുമായ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിനെതിരേ പ്രതിഷേധരംഗത്താണ്. ആധുനിക വൈദ്യസഹായം രോഗികള്‍ക്ക് തുല്യനിലയില്‍ നല്‍കാന്‍ ആശുപത്രികള്‍ ബാധ്യസ്ഥരാണെന്ന് അവര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ചൈനയിലെ ആയിരക്കണക്കിന് ശാസ്ത്ര പ്രവര്‍ത്തകരുടെ വിവരങ്ങള്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഫോറങ്ങളിലും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലും ശാരീരിക മീറ്റിംഗുകളിലും നിരീക്ഷണത്തിലൂടെ ശേഖരിക്കുകയും നൂറുകണക്കിന് പ്രവര്‍ത്തകരുമായി അഭിമുഖം നടത്തിയതിനും ശേഷമാണ് കോപ്പന്‍ഹേഗന്‍ സര്‍വകലാശാലയുടെ ആശയവിനിമയ വകുപ്പുമായി അഫിലിയേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ള ചൈനീസ് ഗവേഷകനായ ക്വാവോന്‍ വൗ ഇക്കാര്യത്തില്‍ സജീവമാകുന്നത.് പരമ്പരാഗത ചൈനീസ് മെഡിസിനില്‍ നിന്ന് ചികിത്സ തേടിയ കുടുംബത്തിനും സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്കും സഹപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും നേരിട്ട് കത്തെഴുതിക്കൊണ്ട് അവരില്‍ പലരും വ്യക്തിപരമായി പ്രതിഷേധിക്കുന്നു.പരമ്പരാഗത ചികിത്സകളുടെ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് ശ്രദ്ധ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനായി ചിലര്‍ ആശുപത്രികളിലും മറ്റ് ഔദ്യോഗികസ്ഥാപനങ്ങളിലും പോസ്റ്ററുകള്‍ തൂക്കിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതോടൊപ്പം ഓണ്‍ലൈനിലും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലും ബ്ലോഗുകളിലും എതിര്‍പ്പുകള്‍ സജീവമായി നടക്കുന്നതായി പബ്ലിക് അണ്ടര്‍സ്റ്റാന്‍ഡിംഗ് ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ലേഖനത്തില്‍ പറഞ്ഞു.
ശരാശരി ചൈനക്കാരനേക്കാള്‍ മികച്ച വിദ്യാഭ്യാസസമ്പന്നരും ധനികരുമാണ് ഇപ്പോള്‍ രംഗത്തിറങ്ങിയിരിക്കുന്നത്. അവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ശാസ്ത്രമേഖലയിലെ സംഭവവികാസങ്ങള്‍ കാലികമാക്കി നിലനിര്‍ത്തുന്നു.

സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്രൊഫൈലുകളുള്ള ചെറിയ ഗ്രൂപ്പുകള്‍ക്കും വ്യക്തിഗത പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും പുറമേ, വലിയ ഓണ്‍ലൈന്‍ ഗ്രൂപ്പുകളും ഇതിനായി രൂപീകരിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇവ ചില സാഹചര്യങ്ങളില്‍ ഉയര്‍ന്ന ദൃശ്യപരത നേടുന്നു. പരമ്പരാഗത ചൈനീസ് വൈദ്യം സ്‌കൂളുകളിലെ സിലബസിന്റെ ഭാഗമാണെന്നോ പരമ്പരാഗത ചൈനീസ് മെഡിസിന്‍ ചികിത്സ വാഗ്ദാനം ചെയ്താല്‍ ചികിത്സ നിരസിക്കാന്‍ രോഗികളെ സഹായിക്കുന്നതിനോ പ്രാദേശിക ആക്ടിവിസ്റ്റ് ഗ്രൂപ്പുകള്‍ സ്‌കൂള്‍ അധികാരികളുമായി ബന്ധപ്പെടുന്ന കൂടുതല്‍ നേരിട്ടുള്ള പ്രവര്‍ത്തന രീതികളുടെ ഉദാഹരണങ്ങളും ഇവിടെ കാണാം.

യുഎസിലെയും യൂറോപ്പിലെയും ശാസ്ത്രത്തിനായുള്ള പ്രകടനങ്ങളുടെ മാതൃകയില്‍ ചൈനയിലും ശാസ്ത്രതെളിവുകള്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കൂടുതല്‍ ആക്ടിവിസം കാണാന്‍ തുടങ്ങിയിരിക്കുകയാണ്.

Comments

comments

Categories: Health