ബാല്യകാലശീലം ഭാവി ജീവിതത്തെ സ്വാധീനിക്കും

ബാല്യകാലശീലം ഭാവി ജീവിതത്തെ സ്വാധീനിക്കും

ക്ഷമയും കാത്തിരിപ്പും പോലുള്ള ഗുണങ്ങള്‍ കുട്ടിക്കാലത്തു പ്രകടിപ്പിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ജീവിതവിജയം സുനിശ്ചിതം

നേട്ടങ്ങള്‍ക്കായി കാത്തിരിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഭാവിജീവിതത്തില്‍ മികച്ച അക്കാദമിക്, സാമൂഹിക, ആരോഗ്യ ഫലങ്ങള്‍ ലഭിക്കുമെന്ന് പഠനം. സാമൂഹികവും വൈകാരികവുമായ കഴിവുകള്‍ മുതല്‍ പ്രചോദനം, ആത്മനിയന്ത്രണം വരെയുള്ള ബാല്യകാല സ്വഭാവവിശേഷങ്ങളുടെ വിശാലമായ ശ്രേണി മികച്ച ജീവിത ഫലങ്ങള്‍ പ്രവചിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ കുട്ടികള്‍ കൂടുതല്‍ വിദ്യാഭ്യാസപരവും തൊഴില്‍പരവുമായ വിജയങ്ങള്‍ നേടുകയും കൂടുതല്‍ കാലം ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതം നയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കുട്ടിക്കാലത്തെ പെരുമാറ്റവും പിന്നീടുള്ള ജീവിതത്തിലെ വിജയവും തമ്മില്‍ ബന്ധമുണ്ടെന്നും പഠനം കണ്ടെത്തി. ജമാ സൈക്യാട്രി മെഡിക്കല്‍ ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ കിന്റര്‍ഗാര്‍ട്ടന്‍ അധ്യാപകര്‍ അശ്രദ്ധ കാണിക്കുന്നതായി വിലയിരുത്തിയ കുട്ടികള്‍ 33,35 വയസാകുമ്പോള്‍ തുച്ഛമായി മാത്രം സമ്പാദിക്കുന്നവരാണെന്നു കണ്ടത്തി. ദയ, സഹാനുഭൂതി, പരിഗണന തുടങ്ങിയ ഗുണങ്ങള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന നന്നായി ഇടപഴകുന്ന മിടുക്കരായ കുട്ടികള്‍ക്കാണ് മികച്ച ജീവിതം നയിക്കാന്‍ കഴിയുന്നത്.

ഭാവിയിലെ വരുമാനത്തിന്റെ ഏറ്റവും ശക്തമായ അടിത്തറ തന്നെ കുട്ടികളിലെ അശ്രദ്ധയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നാണ് ഈ പഠനം കാണിക്കുന്നത്. കിന്റര്‍ഗാര്‍ട്ടന്‍ അധ്യാപകരുടെ വിലയിരുത്തലിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഭാവിയില്‍ വരുമാനം കുറയാന്‍ സാധ്യതയുള്ള കുട്ടികളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയുമെന്നും ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇത്തരം കുട്ടികളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയുമെങ്കില്‍, അവരെ മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ സാധിക്കും. കൂടുതല്‍ മികച്ച രീതിയില്‍ അവരെ പരിശീലിപ്പിക്കാനോ പ്രതിരോധ പരിപാടികള്‍ നല്‍കുന്നതിലൂടെ ജീവിതസാധ്യത മെച്ചപ്പെടുത്താനോ കഴിയും.

പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന സവിശേഷത കുട്ടിക്കാലത്തെ പ്രത്യേക സ്വഭാവരീതികള്‍ പരിശോധിക്കുകയും കുട്ടികളുടെ ഐക്യു, കുടുംബ പശ്ചാത്തലം എന്നിവ കണക്കിലെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നതാണ്. താല്‍പ്പര്യത്തിന്റെ ഫലവുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന സജീവ ഘടകങ്ങള്‍ തിരിച്ചറിയുന്നത് ഈ സമീപനം പ്രയാസകരമാക്കുന്നു. നല്ല സ്വഭാവവിശേഷങ്ങള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെയും മോശം എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെയും ജീവിത ഫലങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ള ടാര്‍ഗെറ്റുചെയ്ത ഇടപെടല്‍ പ്രോഗ്രാമുകള്‍ വികസിപ്പിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ പദ്ധതിയിടുകയാണെങ്കില്‍ അത് ഒരു നിര്‍ണായക ഘട്ടമാണ്.

നിര്‍ദ്ദിഷ്ട നിരീക്ഷണ സ്വഭാവങ്ങളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് ഭാവിയിലെ ജീവിത ഫലങ്ങളുടെ കൂടുതല്‍ വിശ്വസനീയവും ഉപയോഗപ്രദവുമായ പ്രവചനത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. വീട്ടുപഠനം, സ്‌കൂള്‍ അധിഷ്ഠിത പ്രോഗ്രാമുകള്‍ എന്നിവ അശ്രദ്ധവും വിനാശകരവുമായ പെരുമാറ്റങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കാനും ഒരു പ്രത്യേക വീക്ഷണകോണ്‍ സ്വീകരിക്കല്‍, ബന്ധങ്ങള്‍ വളര്‍ത്തല്‍, സാമൂഹികവും വൈകാരികവുമായ പരിശീലനം എന്നിവയിലൂടെ സാമൂഹിക സവിശേഷതകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും പഠനങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. കൂടാതെ, അവ എളുപ്പത്തില്‍ നിരീക്ഷിക്കാവുന്നതും വിലയിരുത്താന്‍ എളുപ്പവുമാണ്.

കുട്ടിക്കാലത്തെ അശ്രദ്ധ സമപ്രായക്കാരുമായുള്ള മോശം ബന്ധം, ലഹരിവസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗം, കൗമാരത്തിലെ സാമൂഹിക വിരുദ്ധ സ്വഭാവം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, ഇവയെല്ലാം വിദ്യാഭ്യാസ നേട്ടത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുകയും തൊഴിലവസരങ്ങളും സ്ഥിരവരുമാനവും കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. അതുപോലെ, കുട്ടിക്കാലത്തെ ആക്രമണവും എതിര്‍പ്പും ലഹരിവസ്തുക്കളുടെ ആശ്രിതത്വം, സാമൂഹിക വിരുദ്ധ സ്വഭാവം, ക്രിമിനല്‍ ശിക്ഷാവിധികള്‍ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, ഇത് വിദ്യാഭ്യാസ, തൊഴിലവസരങ്ങളെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുകയും വരുമാനം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.

ആണ്‍കുട്ടികളുടെ സാമൂഹിക പെരുമാറ്റവും ഉയര്‍ന്ന വരുമാനവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കൂടുതല്‍ അവബോധജന്യമായിരിക്കാം. കുട്ടികള്‍ സമപ്രായക്കാരുമായി കൂടുതല്‍ നല്ലബന്ധത്തില്‍ കഴിയുന്നത് കൗമാരത്തില്‍ പെരുമാറ്റ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കുയ്ക്കുകയും സ്‌കൂളില്‍ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നതിനു സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് തൊഴിലവസരങ്ങളും കൂട്ടായ ബന്ധങ്ങളും തന്മൂലം വരുമാനവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും.

Comments

comments

Categories: Health