കുത്തിവെപ്പില്ലാത്ത പനിമരുന്ന്

കുത്തിവെപ്പില്ലാത്ത പനിമരുന്ന്

പകര്‍ച്ചപ്പനിക്കായി കുത്തിവെപ്പ് ഒഴിവാക്കുന്ന പ്രതിരോധ മരുന്ന് ചികിത്സ വികസിപ്പിക്കുന്നു. എലികളിലെ മരുന്നുപരീക്ഷണം പാര്‍ശ്വഫലങ്ങളില്ലാതെ ഉചിതമായ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി കൈവരിക്കാനായതായി തെളിഞ്ഞു. സൂചികള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും ഒഴിവാക്കുന്നുവെന്നതു തന്നെയാണിതിലെ പുതുമ.

ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ രണ്ടു പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഇന്‍ജക്ഷന്‍ രഹിത സമീപനങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠിച്ചു വരുന്നു. കുത്തിവെപ്പിലൂടെ ഫഌ വാക്‌സിന്‍ നല്‍കാനുള്ള മുന്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ മൈക്രോനെഡിലുകള്‍, ഇലക്ട്രോപൊറേഷന്‍ തുടങ്ങിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ ഉപയോഗിച്ചതെങ്ങനെയെന്ന് പഠനത്തില്‍ വിശദീകരിക്കുന്നു. ഈ ടെക്‌നിക്കുകള്‍ക്ക് വിപരീതമായി, അറ്റോപിക് ഡെര്‍മറ്റൈറ്റിസ് അഥവാ എക്‌സിമയുടെ ജീവശാസ്ത്രത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിച്ചപ്പോള്‍ വന്ന ഒരു പുതിയ സമീപനമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. മനുഷ്യ ചര്‍മ്മകോശങ്ങളുമായുള്ള നിരവധി പരീക്ഷണങ്ങളിലൂടെ, വിഷാംശം ഉണ്ടാക്കാതെ ചര്‍മ്മത്തിന്റെ തടസ്സത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു പെപ്‌റ്റൈഡ് അല്ലെങ്കില്‍ ചെറിയ പ്രോട്ടീന്‍ സംഘം കണ്ടെത്തി. ക്ലോഡിന്‍ -1 ബന്ധിപ്പിച്ച് തടയുന്നതിലൂടെയാണ് പെപ്‌റ്റൈഡ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഗവേഷകര്‍ പെപ്‌റ്റൈഡും ഒരു സംയോജിത ഫഌ വാക്‌സിനും അടങ്ങിയ ഒരു സ്‌കിന്‍ പാച്ച് സൃഷ്ടിക്കുകയും എലികളില്‍ രണ്ട് തരത്തില്‍ പരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു.ആദ്യ പരിശോധനയില്‍, അവര്‍ സ്‌കിന്‍ പാച്ച് പ്രയോഗിക്കുകയും പിന്നീട് കുത്തിവയ്പ്പിലൂടെ എലികള്‍ക്ക് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്തു. പാച്ച് ഉപയോഗിച്ച് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുക, തുടര്‍ന്ന് ഇന്‍ജക്ഷന്‍ ഉപയോഗിച്ച് പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നിവയായിരുന്നു അവരുടെ ലക്ഷ്യം. 2017-18 സീസണില്‍ അമേരിക്കയില്‍ 48.8 ദശലക്ഷം രോഗങ്ങളും 959,000 ആശുപത്രികളും 79,400 മരണങ്ങളും പകര്‍ച്ചപനി ബാധിച്ചതായി സെന്റേഴ്‌സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ (സിഡിസി) കണക്കാക്കുന്നു. ആ സീസണില്‍ അസാധാരണമായി രോഗഭീഷണി ഉയര്‍ന്നിരുന്നു, അത് എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കും ക്ലേശകരമായിരുന്നു. വരട്ടു ചൊറി ബാധിച്ചവരില്‍, വിഷവസ്തുക്കളും അലര്‍ജിയും ശരീരത്തില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് സാധാരണയായി തടയുന്ന ചര്‍മ്മ തടസ്സം ശരിയായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് നിര്‍ത്തി മരുന്നുപ്രവേശനവും ചോര്‍ച്ചയുമാണ് ഇതില്‍ അവലംബിക്കുന്നത്. ചര്‍മ്മത്തിലെ പാട് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ക്ലോഡിന്‍ -1 എന്ന പ്രോട്ടീന്‍ അത്യാവശ്യമാണ്. ചൊറി ഉള്ളവര്‍ക്ക് ചര്‍മ്മത്തിന്റെ അവസ്ഥയില്ലാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് ക്ലോഡിന്‍ -1 കുറവാണ്. ആരോഗ്യമുള്ള ആളുകളുടെ ചര്‍മ്മകോശങ്ങളില്‍ ക്ലോഡിന്‍ -1 കുറയ്ക്കുന്നത് ചോര്‍ച്ച വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് മുന്‍പഠനങ്ങളില്‍ ഗവേഷകര്‍ തെളിയിച്ചിരുന്നു. ചര്‍മ്മത്തിലൂടെ ഒരു ഫഌ വാക്‌സിന്‍ വൈറസ് ശരീരത്തില്‍ എത്തിക്കാന്‍ സമാനമായ ഒരു രീതി ഉപയോഗിക്കാമോ എന്ന് ഈ ഫലം അവരെ ചിന്തിപ്പിച്ചു. വാക്‌സിന് വൈറസിനകത്തേക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുന്നതും എന്നാല്‍ മറ്റ് വസ്തുക്കളില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുവദിക്കാത്തതുമായ ഒരു സമയത്തേക്ക് ചോര്‍ച്ചയുണ്ടാക്കുക എന്നതാണ് വെല്ലുവിളി.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: fever, Injection