ഗര്‍ഭിണികളിലെ വിളര്‍ച്ച കുഞ്ഞിനു ഹാനികരം

ഗര്‍ഭിണികളിലെ വിളര്‍ച്ച കുഞ്ഞിനു ഹാനികരം

ഗര്‍ഭിണികളില്‍ തുടക്കത്തില്‍ കാണുന്ന വിളര്‍ച്ച കുട്ടികളില്‍ ഓട്ടിസം പോലുള്ള ബുദ്ധിവൈകല്യമുണ്ടാക്കാം

ഗര്‍ഭിണികളിലെ വിളര്‍ച്ച, പ്രത്യേകിച്ച് ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ പ്രാരംഭഘട്ടത്തില്‍ കാണുന്നത് കുഞ്ഞിന്റെ ബുദ്ധിവളര്‍ച്ചയ്ക്കു കാരണമാകുമെന്ന് പഠനം. ജമാ സൈക്കിയാട്രിയില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കരോലിന്‍സ്‌ക ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ഗവേഷണമനുസരിച്ച്, വിളര്‍ച്ചയുടെ സമയം പൂര്‍ണവളര്‍ച്ചയെത്തിയില്ലാത്ത ഭ്രൂണത്തിന് വലിയ മാറ്റമുണ്ടാക്കും. ആദ്യകാല വിളര്‍ച്ച ഓട്ടിസം, എ.ഡി.എച്ച്.ഡി, കുട്ടികളിലെ ബൗദ്ധിക വൈകല്യം എന്നിവയ്ക്ക് വലിയ സാധ്യത സൃഷ്ടിക്കുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ അവസാനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയ വിളര്‍ച്ചയ്ക്ക് ഇതുമായി ബന്ധമില്ല. രക്തത്തിലെ ഇരുമ്പിന്റെ അവസ്ഥയ്ക്കും പോഷക കൗണ്‍സിലിംഗിനും ആദ്യകാല രോഗനിര്‍ണയത്തിന്റെ പ്രാധാന്യത്തിന് ഈ കണ്ടെത്തലുകള്‍ അടിവരയിടുന്നു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഗര്‍ഭിണികളില്‍ 15-20 ശതമാനം പേര്‍ ഇരുമ്പിന്റെ കുറവ് മൂലം വിളര്‍ച്ച അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ഓക്‌സിജനെ വഹിക്കാനുള്ള രക്തത്തിന്റെ കഴിവ് കുറയ്ക്കുന്നു. വിളര്‍ച്ചാ രോഗനിര്‍ണയങ്ങളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ അവസാനത്തിലാണ് കാണാറുള്ളത്. അതിവേഗം വളരുന്ന ഭ്രൂണം അമ്മയില്‍ നിന്ന് ധാരാളം ഇരുമ്പ് സ്വാംശീകരിക്കുമ്പോഴാണ് ഈ വിളര്‍ച്ചയുണ്ടാകുന്നത്.

നിലവിലെ പഠനത്തില്‍, വിളര്‍ച്ചാനിര്‍ണയത്തിന്റെ സമയം ഭ്രൂണത്തിന്റെ ന്യൂറോ ഡെവലപ്‌മെന്റിനെ എങ്ങനെ സ്വാധീനിക്കുന്നുവെന്ന് പരിശോധനയില്‍ തെളിഞ്ഞു. പ്രത്യേകിച്ചും അമ്മയില്‍ നേരത്തെയുള്ള രോഗനിര്‍ണയവും ബൗദ്ധിക വൈകല്യത്തിനുള്ള സാധ്യതയും തമ്മില്‍ ബന്ധമുണ്ടെങ്കില്‍, ഓട്ടിസം സ്‌പെക്ട്രം ഡിസോര്‍ഡര്‍ (എ.എസ്.ഡി) കുട്ടികളിലെ ഏകാഗ്രക്കുറവ്, ഹൈപ്പര്‍ ആക്റ്റിവിറ്റി ഡിസോര്‍ഡര്‍ (എ.ഡി.എച്ച്.ഡി) എന്നീ രോഗങ്ങള്‍ക്കു കാരണമാകാം.

മൊത്തത്തില്‍, ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ തുടക്കത്തില്‍ വളരെ കുറച്ച് സ്ത്രീകള്‍ക്ക് വിളര്‍ച്ച് ഉണ്ടാകാറുണ്ടെന്നു് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 1987-2010 കാലയളവില്‍ സ്വീഡനില്‍ ജനിച്ച 300,000ത്തോളം അമ്മമാരെയും അര ദശലക്ഷത്തിലധികം കുട്ടികളെയും കുറിച്ചുള്ള ഈ പഠനത്തില്‍, അമ്മമാരില്‍ ഒരു ശതമാനത്തില്‍ താഴെ പേര്‍ക്ക് ഗര്‍ഭത്തിന്റെ 31 ആഴ്ചയ്ക്ക് മുമ്പ് വിളര്‍ച്ച കണ്ടെത്തി. വിളര്‍ച്ച കണ്ടെത്തിയ 5.8 ശതമാനം അമ്മമാരില്‍ അഞ്ചു ശതമാനം പേരില്‍ മാത്രമാണ് നേരത്തേ രോഗനിര്‍ണയം നടത്തിയത്. ഗര്‍ഭത്തിന്റെ 31-ാം ആഴ്ചയ്ക്ക് മുമ്പ് രോഗനിര്‍ണയം നടത്തിയ അമ്മമാര്‍ക്ക് ജനിക്കുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഓട്ടിസവും എ.ഡി.എച്ച്.ഡിയും ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണെന്നും ആരോഗ്യവതികളായ അമ്മമാരുമായും പിന്നീട് ഗര്‍ഭകാലത്ത് വിളര്‍ച്ച കണ്ടെത്തിയ അമ്മമാരുമായും താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ കുട്ടികളില്‍ ബുദ്ധിവൈകല്യത്തിനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണെന്നും ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി.

ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ ആദ്യകാല വിളര്‍ച്ച ബാധിച്ച അമ്മമാരില്‍, 4.9 ശതമാനം കുട്ടികള്‍ക്ക് ഓട്ടിസം ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി, ആരോഗ്യമുള്ള അമ്മമാര്‍ക്ക് ജനിച്ച 3.5 ശതമാനം കുട്ടികളില്‍ നിന്ന് 9.3 ശതമാനം പേര്‍ക്ക് എ.ഡി.എച്ച്.ഡി. 7.1 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് വിളര്‍ച്ചയില്ലാത്ത അമ്മമാരുടെ 1.3 ശതമാനം കുട്ടികളെ അപേക്ഷിച്ച് 3.1 ശതമാനം പേര്‍ക്ക് ബുദ്ധിപരമായ വൈകല്യമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി. വരുമാനം, ജീവിതനിലവാരം, പ്രായം എന്നിവ പോലുള്ള മറ്റ് ഘടകങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ച ശേഷം, വിളര്‍ച്ചയുള്ള അമ്മമാരില്‍ ജനിക്കുന്ന കുട്ടികളില്‍ ഓട്ടിസം വരാനുള്ള സാധ്യത വിളര്‍ച്ചയില്ലാത്ത അമ്മമാരുള്ള കുട്ടികളേക്കാള്‍ 44 ശതമാനം കൂടുതലാണെന്നും ഗവേഷകര്‍ എ.ഡി.എച്ച്.ഡി സാധ്യത 37 ശതമാനം കൂടുതലാണെന്നും ബുദ്ധിവൈകല്യത്തിനുള്ള സാധ്യത 120 ശതമാനം കൂടുതലാണെന്നും കണ്ടെത്തി.

സഹോദരങ്ങളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ പോലും, ഗര്‍ഭത്തിന്റെ ആദ്യകാലത്തെ വിളര്‍ച്ചയ്ക്ക് വിധേയരായവരുടെ കുട്ടികള്‍ക്ക് ഓട്ടിസത്തിനും ബുദ്ധി വൈകല്യത്തിനും സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയുടെ 30-ാം ആഴ്ചയ്ക്കുശേഷം വിളര്‍ച്ച കണ്ടെത്തിയ രോഗാവസ്ഥ ഈ അവസ്ഥകളിലൊന്നിനും ഉയര്‍ന്ന രോഗസാധ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടില്ല എന്നതാണ് പ്രധാനം. ഗര്‍ഭാവസ്ഥയില്‍ നേരത്തെ വിളര്‍ച്ച കണ്ടെത്തിയത് ഭ്രൂണത്തിന് കൂടുതല്‍ കഠിനവും നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്നതുമായ പോഷകാഹാര കുറവ് ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ഗര്‍ഭകാലത്ത് തലച്ചോറിന്റെയും നാഡീവ്യവസ്ഥയുടെയും വിവിധ ഭാഗങ്ങള്‍ വ്യത്യസ്ത സമയങ്ങളില്‍ വികസിക്കുന്നു, അതിനാല്‍ വിളര്‍ച്ചയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള എക്‌സ്‌പോഷര്‍ പിന്നീടുള്ളതുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ തലച്ചോറിനെ ബാധിച്ചേക്കാം.

ആദ്യകാല അനീമിയ രോഗനിര്‍ണയം ശിശുക്കള്‍ ഗര്‍ഭാവസ്ഥ പ്രായത്തില്‍ ചെറുതായി ജനിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും പിന്നീട് അനീമിയ രോഗനിര്‍ണയം ശിശുക്കള്‍ ഗര്‍ഭാവസ്ഥ പ്രായത്തില്‍ വലിയ ജനനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും ഗവേഷകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ആദ്യകാല വിളര്‍ച്ചയുള്ള അമ്മമാര്‍ക്ക് ജനിക്കുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി വൈകി വിളര്‍ച്ചയുള്ള അമ്മമാര്‍ക്ക് ജനിക്കുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക് നല്ലതുപോലെ രക്തിത്തില്‍ ഇരുമ്പ് കാണപ്പെടുന്നുവെന്നതാണ് കാരണം.

മറ്റ് ഘടകങ്ങള്‍ മൂലമുണ്ടാകുന്ന വിളര്‍ച്ചയില്‍ നിന്നുള്ള ഇരുമ്പിന്റെ കുറവ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന അനീമിയയെക്കുറിച്ച് ഗവേഷകര്‍ അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഇരുമ്പിന്റെ കുറവ് വിളര്‍ച്ചയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണമാണ്. ഈ കണ്ടെത്തലുകള്‍ കുട്ടിയുടെ മസ്തിഷ്‌ക വികസനത്തില്‍ ഇരുമ്പിന്റെ അഭാവത്തിന്റെ ഫലമായിരിക്കാമെന്നും അതിനാല്‍ പ്രസവ പരിചരണത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ഇരുമ്പ് നല്‍കുന്നതിന് ഒരു സംരക്ഷണ പങ്ക് പിന്തുണയ്ക്കാമെന്നും ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health