ഉറക്കക്കുറവ് കൊഴുപ്പില്‍ രാസമാറ്റം വരുത്തും

ഉറക്കക്കുറവ് കൊഴുപ്പില്‍ രാസമാറ്റം വരുത്തും

ഉറക്കക്കുറവ് ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാണെന്ന് ഏവര്‍ക്കുമറിയാവുന്ന കാരണമാണ്. ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിനുശേഷം ഭക്ഷണത്തിലെ കൊഴുപ്പ് വ്യത്യസ്തമായ പോഷണോപചയാപചയവസ്തുവായി മാറുന്നു. എന്നാല്‍ ഉറക്കക്കുറവ് അതിനെ ദോഷകരമാക്കി മാറ്റുമെന്ന് പരീക്ഷണങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നു. പെന്‍സില്‍വാനിയ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ലിപിഡ് റിസര്‍ച്ച് ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തില്‍ ഉറക്കം തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നത് ഉപാപചയ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ദീര്‍ഘകാലമായി ഉറക്കം കുറയുന്നത് ആളുകളെ അമിതവണ്ണത്തിനും പ്രമേഹത്തിനും സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് പ്രൊഫസര്‍ ഓര്‍ഫ്യൂ ബക്സ്റ്റണ്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. അസുഖകരമായ ഉറക്കം ഉപാപചയ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ എങ്ങനെ ബാധിച്ചുവെന്ന് കണ്ടെത്താന്‍, പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് നാല് രാത്രി ഉറക്ക നിയന്ത്രണത്തിനുശേഷം ഉയര്‍ന്ന നിലയില്‍ കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയ അത്താഴം നല്‍കി നോക്കി. വളരെ കലോറി കൂടിയ ഒരേ പോലുള്ള ഭക്ഷണം കഴിച്ച മിക്കവര്‍ക്കും ഭക്ഷണശേഷം സംതൃപ്തി കുറഞ്ഞതായി അനുഭവപ്പെട്ടു. പഠനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തവരില്‍ നിന്നുള്ള രക്തസാമ്പിളുകള്‍ താരതമ്യം ചെയ്തതില്‍ നിന്ന ഉറക്ക നിയന്ത്രണം, പോസ്റ്റ്റാന്‍ഡിയല്‍ ലിപിഡ് പ്രതികരണത്തെ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി, ഇത് ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം രക്തത്തില്‍ നിന്ന് ലിപിഡുകള്‍ വേഗത്തില്‍ നീക്കംചെയ്യുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. അത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാന്‍ ആളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കും. ലിപിഡുകള്‍ ഇല്ലാതാകുന്നില്ല, അവ അവിടെ തന്നെ നിക്ഷേപിക്കപ്പെടുകയാണ്. ആരോഗ്യകരമായ ചെറുപ്പക്കാരില്‍ സാധാരണയായി ഹൃദയ രോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്നു കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും കൂടുതല്‍ സമയം നല്‍കുന്നത് അവര്‍ നിരീക്ഷിച്ച വീണ്ടെടുക്കലിന്റെ വ്യാപ്തിയെ മാറ്റുമോ എന്നു ഗവേഷകര്‍ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു. കൊഴുപ്പ് ദഹനത്തെ ഞങ്ങള്‍ എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനം വിലപ്പെട്ട ഉള്‍ക്കാഴ്ച നല്‍കുന്നതായി ഗവേഷകര്‍ വിലയിരുത്തി.

Comments

comments

Categories: Health