കുട്ടികളുടെ ചുഴലിരോഗം രക്ഷിതാക്കളെ അറിയിക്കാന്‍ അപ്ലിക്കേഷന്‍

കുട്ടികളുടെ ചുഴലിരോഗം രക്ഷിതാക്കളെ അറിയിക്കാന്‍ അപ്ലിക്കേഷന്‍

നിനച്ചിരിക്കാതെ ഉണ്ടാകുന്ന രോഗമാണ് ചുഴലിരോഗം. കുട്ടികളില്‍ പൊതുവേ കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്ന രോഗം പലപ്പോഴും മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് അറിയാന്‍ പറ്റാറില്ല. സ്‌കൂളിലോ കളിക്കളത്തിലോ വെച്ചോ വീട്ടില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കിടയിലോ ആണിതു സംഭവിക്കുന്നതെങ്കില്‍ അവര്‍ നിസ്സഹായരാകുന്നു. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ജോലിക്കാരനായ റോബര്‍ട്ടോ ഡി ഏഞ്ചലോയും സഹപ്രവര്‍ത്തകരും ഇതിനൊരു പരിഹാരം കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു.

കുട്ടകള്‍ക്ക് ചുഴലിരോഗം ഉണ്ടെങ്കില്‍ മാതാപിതാക്കളെ അറിയിക്കുന്ന ഒരു ആപ്ലിക്കേഷന്‍ അവര്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. മിറര്‍ എച്ച്ആര്‍ – എപിലെപ്‌സി റിസര്‍ച്ച് കിറ്റ് ഫോര്‍ കിഡ്‌സ് എന്ന അവരുടെ പ്രോജക്റ്റ്, ഈ വര്‍ഷത്തെ കമ്പനിയുടെ വാര്‍ഷിക ഗ്ലോബല്‍ ഹാക്കത്തോണില്‍ മഹത്തായ കണ്ടുപിടത്തമായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ജീവനക്കാര്‍ക്ക് താല്‍പ്പര്യമുള്ള പ്രോജക്റ്റുകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അവരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഒരു മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പ്രോഗ്രാമാണ് ഗാരേജ്. തന്റെ എട്ടുവയസുകാരനായ മകന്‍ മരിയോയിലാണ് ഡി ഏഞ്ചലോ മിറര്‍ എച്ച്ആര്‍ ഉപയോഗിച്ചത്. മൂന്നു വയസ്സുള്ളപ്പോള്‍ മുതല്‍ മരിയോ രോഗഗ്രസ്തനാണ്. ധരിക്കാവുന്ന ഉപകരണത്തിലേക്ക് കണക്റ്റുചെയ്തിരിക്കുന്ന ഒരു മൊബൈല്‍ അപ്ലിക്കേഷന്‍, കുട്ടി രോഗലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുമ്പോള്‍ത്തന്നെ അലേര്‍ട്ടുകള്‍ അയയ്ക്കുന്നു. അതിനാല്‍ മരിയോയുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് ഇനി മുതല്‍ മകനെ സദാ നിരീക്ഷിക്കേണ്ടതില്ല. അപസ്മാരം പെട്ടെന്നുള്ള അപ്രതീക്ഷിത മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്ന ഏറ്റവും വലിയ ഭയം ഇല്ലാതാക്കാന്‍ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. നിലവില്‍ മരിയോയില്‍ പരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആപ്പിന്റെ എന്‍ഡ്-ടു-എന്‍ഡ്, സ്‌കേലബിള്‍ പ്രൂഫ് വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ഗവേഷണ സംഘം ഏകദേശം മൂന്ന് മാസത്തോളം ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. രക്ഷകര്‍ത്താക്കള്‍ക്ക് ഇത് നീക്കിക്കൊണ്ട് വീഴ്ചയോ മറ്റ് ആഘാതങ്ങളോ തടയുക, കുട്ടി ഛര്‍ദ്ദി വിഴുങ്ങുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക എന്നിങ്ങനെയുള്ള അടിയന്തര നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളാം. കുട്ടിയുടെ ബയോ മെട്രിക് ഡാറ്റയും ദൈനംദിന വീഡിയോ ലോഗുകളും മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അസൂര്‍-പവര്‍ഡ് എഫ്എച്ച്‌ഐആര്‍ സെര്‍വറില്‍ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health