വ്യായാമവും പാര്‍ക്കിന്‍സണ്‍സും

വ്യായാമവും പാര്‍ക്കിന്‍സണ്‍സും

പാര്‍ക്കിന്‍സണ്‍സ് രോഗത്തിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തില്‍ മരുന്നിനൊപ്പം നല്ല ഫലം ലഭിക്കുന്നതിന് വീട്ടില്‍ ആറു മാസം പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യണമെന്ന് പുതിയൊരു പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്. ദി ലാന്‍സെറ്റ് ന്യൂറോളജി ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പ്രബന്ധത്തില്‍, സോണ്‍എംഡബ്ല്യു (നെതര്‍ലാന്റ്‌സ് ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍ ഫോര്‍ ഹെല്‍ത്ത് റിസര്‍ച്ച് ആന്റ് ഡവലപ്‌മെന്റ്) ധനസഹായം നല്‍കിയ പാര്‍ക്ക് ഇന്‍ ഷേപ്പ് പഠനത്തിലാണ് നൂതന പരിഹാരം പരീക്ഷിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള നിര്‍ദ്ദേശം.

പങ്കെടുത്തവരെ രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളായി തിരിച്ചായിരുന്നു പഠനം നടത്തിയത്. രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകള്‍ക്കും ഒരു മോട്ടിവേഷണല്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. കണ്‍ട്രോള്‍ ഗ്രൂപ്പ് സ്‌ട്രെച്ചിംഗ് വ്യായാമങ്ങള്‍ മാത്രമാണ് നടത്തിയത്, അതേസമയം സജീവമായ ഇടപെടല്‍ ഗ്രൂപ്പിന് വീട്ടില്‍ ഒരു നിശ്ചല സൈക്കിളില്‍ 30-45 മിനിറ്റ് വ്യായാമം ചെയ്യാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. ആഴ്ചയില്‍ കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് തവണയെങ്കിലും വ്യായാമം നടത്താനായിരുന്നു നിര്‍ദേശം. സജീവ ഗ്രൂപ്പിന്റെ വ്യായാമ സൈക്കിളുകളില്‍ ഗെയിമുകളും സജ്ജീകരിച്ചിരുന്നു, ഇത് പ്രോഗ്രാം കൂടുതല്‍ വിനോദകരവും വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞതുമാക്കി. ഉദാഹരണത്തിന്, പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് അവരുടെ മുമ്പത്തെ പ്രകടനത്തിനെതിരെയോ മറ്റ് സൈക്ലിസ്റ്റുകള്‍ക്കെതിരെയോ മത്സരിക്കാം. സിസ്റ്റം രോഗിയുടെ ഹൃദയമിടിപ്പിനോട് ഗെയിമിനെ ക്രമീകരിച്ചു. പഠനത്തിനുശേഷം, സൈക്ലിംഗ് രോഗികള്‍ക്ക് ഗണ്യമായ മെച്ചപ്പെട്ട ഹൃദയാരോഗ്യം ഉണ്ടായതായി കണ്ടെത്തി. പരമ്പരാഗത പാര്‍ക്കിന്‍സന്റെ മരുന്നുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ഇത് വളരെ മികച്ച ഫലമാണ് നല്‍കുന്നത്. പാര്‍ക്കിന്‍സണ്‍സ് രോഗമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ വ്യായാമ വ്യവസ്ഥകളും പാലിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞതില്‍ ഗവേഷകര്‍ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു. അവരുടെ മോട്ടോര്‍ വൈകല്യത്തെ ബാധിക്കുന്ന ഗുണം പരീക്ഷണത്തില്‍ പ്രസക്തമാണ്. അതിനാല്‍, മരുന്നുകള്‍ക്ക് ഒപ്പം വ്യായാനം ചെയ്യുന്നത് വളരെ ഉപകാരപ്രദമാണെന്ന് ഗവേഷകനായ നിക്കോളിയന്‍ വാന്‍ ഡെര്‍ കോള്‍ക്ക് പറഞ്ഞു. സൈക്ലിംഗ് വ്യായാമം പൂര്‍ണ്ണമായും വീട്ടില്‍ തന്നെ നടക്കുമെന്നത് രോഗികള്‍ക്ക് ഒരു പ്രധാന നേട്ടമാണ്, കാരണം ഇത് ചികിത്സയുടെ സാധ്യതയെ വളരെയധികം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health