ഇന്ത്യന്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളില്‍ 63 ശതമാനം അമിതഭാരമുള്ളവര്‍

ഇന്ത്യന്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളില്‍ 63 ശതമാനം അമിതഭാരമുള്ളവര്‍

രാജ്യത്തെ ഉയര്‍ന്നവരുമാനക്കാരില്‍ പകുതിയിലേറെപ്പോരും പൊണ്ണത്തടിയന്മാരാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്

ഹെല്‍ത്ത്‌ഫൈ മൈ ഹെല്‍ത്ത് ആന്‍ഡ് ഫിറ്റ്‌നസ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ കോര്‍പ്പറേറ്റ് ഇന്ത്യ പുറത്തുവിട്ട ഫിറ്റ്‌നസ് ലെവലുകള്‍ സംബന്ധിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ 63 ശതമാനം എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളും 23 ല്‍ കൂടുതല്‍ ബോഡി മാസ് ഇന്‍ഡെക്‌സ് (ബിഎംഐ) ഉള്ളവരാണ്. 12 മാസ കാലയളവില്‍ 20ലധികം കമ്പനികളിലായി ജോലി ചെയ്യുന്ന 60,000 ത്തോളം പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ഭക്ഷണവും പ്രവര്‍ത്തന നിലവാരവും അവലോകനം ചെയ്താണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് സമാഹരിച്ചത്. ഫാക്ടറി തൊഴിലാളികള്‍, സെയില്‍സ്, ഐടി പ്രൊഫഷണലുകള്‍ എന്നിവരിലാണ് പഠനം നടത്തിയത്. വിവരശേഖരണത്തിനായി ഡല്‍ഹി, മുംബൈ, ബെംഗളൂരു, ചെന്നൈ, ഹൈദരാബാദ്, കൊല്‍ക്കത്ത തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളിലെ വിദൂര സ്ഥലങ്ങളായ ജഗാഡിയ, ഖണ്ടാല, വാപ്പി എന്നിവിടങ്ങളില്‍സംഘം എത്തി. ഇവരുടെ പ്രായം 21 മുതല്‍ 60 വരെയായിരുന്നു. ആക്റ്റിവിറ്റി ലെവലിന്റെ ഒരു പ്രധാന സൂചകമായ പ്രതിദിന കായിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, ഉപഭോക്തൃ ചരക്ക് മേഖലയിലെ എക്‌സിക്യുട്ടീവുകളാണ് ഒരു ദിവസത്തിലെ ശരാശരി നടപടികളില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പോള്‍ നേടി, ഏറ്റവും മുമ്പിലെത്തിയത്. 5,988 എണ്ണമായിരുന്നു ഇവരുടെ എണ്ണം. ഏറ്റവും കുറവ് സജീവമായിട്ടുള്ളത് സാമ്പത്തിക മേഖലയിലെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളാണ്, ശരാശരി 4,969. റീട്ടെയില്‍, മാനുഫാക്ചറിംഗ്, മാര്‍ക്കറ്റിംഗ്, ഐടി തുടങ്ങിയ മേഖലകളില്‍ നിന്നുള്ള എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍ 5,000 ഘട്ടങ്ങള്‍ വരെ എടുക്കുന്നു. പുരുഷന്മാര്‍ക്കും സ്ത്രീകള്‍ക്കുമിടയില്‍ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള കായികപ്രവര്‍ത്തനം ഓട്ടമാണ്. സൈക്കിള്‍ സവാരി, ജിം വര്‍ക്ക് ഔട്ടുകള്‍, നീന്തല്‍ എന്നിവയാണ് പുരുഷ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകള്‍ക്കിടയില്‍ പ്രചാരത്തിലുള്ള മറ്റ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍. ഇന്‍ഡോര്‍ വ്യായാമങ്ങളിലാണ് സ്ത്രീകള്‍ കൂടുതല്‍ തല്‍പ്പരര്‍. വാരാന്ത്യങ്ങളിലാണ് വ്യായാമത്തിന് ഇവര്‍ കൂടുതല്‍ സമയം വിനിയോഗിക്കുന്നത് എന്നും ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. കലോറി ബേണ്‍ നിരക്ക് പ്രവൃത്തിദിനങ്ങളിലെ 300 ല്‍ നിന്ന്‌വാരാന്ത്യങ്ങളില്‍ ശരാശരി 250 ആയി കുറയുന്നുവെന്നും പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health