ആന്റിബയോട്ടിക്ക് മരുന്നും അര്‍ബുദവും

ആന്റിബയോട്ടിക്ക് മരുന്നും അര്‍ബുദവും

ആന്റിബയോട്ടിക്ക് മരുന്നുകളും കുടല്‍ കാന്‍സറും തമ്മില്‍ അടുത്ത ബന്ധമെന്ന് പഠനം

ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളും കാന്‍സര്‍സാധ്യതയും തമ്മില്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമായ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് പുതിയ പഠനം. ആന്റിബയോട്ടിക് മരുന്നുപയോഗവും വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍ അപകടസാധ്യതയും തമ്മില്‍ ബന്ധമുണ്ടെങ്കിലും മലാശയ അര്‍ബുദ സാധ്യത കുറയുന്നുവെന്നാണ് ഗവേഷകരുടെ നിഗമനം. ആന്റിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള രോഗാണുക്കളുടെ ആവിര്‍ഭാവത്തോടെ ഈ മരുന്നുകള്‍ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ മുമ്പത്തേക്കാള്‍ ബോധവാന്മാരാണ്. എങ്കിലും ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളുടെ ഉപയോഗം ആഗോളതലത്തില്‍ വളര്‍ന്നു വരുകയാണ്.

2000-2010 മുതല്‍, ഉപഭോഗം ഓരോ വര്‍ഷവും 35% വര്‍ദ്ധിച്ച് 70 ബില്ല്യണ്‍ ഡോസായി എന്നാണു റിപ്പോര്‍ട്ട്. അതായത് ഇന്നു ഭൂമിയില്‍ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന ഓരോ മനുഷ്യനും 10 ഡോസുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്നര്‍ത്ഥം. മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളുടെ സ്വാധീനം നന്നായി മനസ്സിലാക്കാന്‍ ഗവേഷകരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ധനമാണ് ഈ അമ്പരപ്പിക്കുന്ന കണക്കുകള്‍. ആരോഗ്യമുള്ള ശരീരം നിലനിര്‍ത്തുന്നതില്‍ കുടല്‍ ബാക്ടീരിയകള്‍ വഹിക്കുന്ന പങ്ക് സമീപകാലത്തായി ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വിലമതിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ കുടല്‍ ബാക്ടീരിയകളെ നശിപ്പിക്കുന്നതിനാല്‍ മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യത്തെ ശാശ്വതമായി സ്വാധീനിക്കാന്‍ അവയ്ക്ക് കഴിവുണ്ടെന്നു കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ചുരുക്കത്തില്‍, ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ നല്ല ബാക്ടീരിയകളുടെ ഒരു കോളനിയെ നശിപ്പിക്കുകയും അത് മോശം ബാക്ടീരിയകള്‍ക്ക് ഇടം നല്‍കുകയുമാണ് ചെയ്യുന്നത്. ഈ രോഗകാരികളായ ബാക്ടീരിയകളാണ് അര്‍ബുദം ഉണ്ടാക്കാനിട വരുത്തുന്നത്. മുന്‍കാലഗവേഷണങ്ങളില്‍ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളും കാന്‍സറും തമ്മില്‍ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ആന്റിബയോട്ടിക്ക് ഉപയോഗം കാന്‍സറിനു കാരണമാകുന്നതിനെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാന്‍ 1989- 2012 കാലഘട്ടത്തിലെ പഠനവിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുകയുണ്ടായി. ബ്രിട്ടണിലെ 11.3 ദശലക്ഷം ആളുകളുടെ ആരോഗ്യരേഖകള്‍ ആണ് ഇതിനു ശേഖരിച്ചത്.

ഡോക്ടര്‍മാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്ന മരുന്നുകള്‍, ഡോസേജ്, അവ എങ്ങനെ കഴിക്കണം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ വിവരങ്ങള്‍ രേഖകളില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഈ വിവരങ്ങളില്‍ നിന്ന്, 40-90 വയസ് പ്രായമുള്ള 19,726 പേരുടെയും വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍ബാധിതരും മലാശയ അര്‍ബുദബാധിതരുമായ 9,254 പേരുടെയും രേഖകള്‍ ഗവേഷകര്‍ ശേഖരിച്ചു. പ്രധാനമായും ഗുളികകളിലാണു ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചത്. മരുന്നുകളെ ക്ലാസ് അനുസരിച്ച് അവര്‍ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളെ ടെട്രാസൈക്ലിനുകള്‍, പെന്‍സിലിനുകള്‍ എന്നിങ്ങനെ വിഭാഗങ്ങളായി വിഭജിച്ചു. അതേപോലെ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളെ അവര്‍ എയറോബിക് അല്ലെങ്കില്‍ വായുരഹിതം എന്നിങ്ങനെ സ്വാധീനിക്കുന്ന തരം ബാക്ടീരിയകളാല്‍ തരംതിരിക്കുകയും ചെയ്തു. രോഗികളെ 8.1 വര്‍ഷക്കാലം അവര്‍ പിന്തുടര്‍ന്നു, ഇക്കാലയളവില്‍ വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ 70% പേരും കണ്‍ട്രോള്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ 68.5% പേരും ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ കഴിച്ചു.

വിശദമായി പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ ശരീരഘടനയനുസരിച്ച് രോഗസാധ്യതയുടെ പ്രഭാവം, വലുപ്പം, രീതി എന്നിവ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. എയറോബിക് ബാക്ടീരിയയേക്കാള്‍ വായുരഹിത ബാക്ടീരിയകളെ തുരത്തുന്നതിനുള്ള ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രോക്‌സിമല്‍ കോളനില്‍, വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍ സാധ്യതയില്‍ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കില്‍ ഗണ്യമായ വര്‍ദ്ധനവ് കാണിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ആന്റിബയോട്ടിക് ഉപയോഗവും മലാശയ അര്‍ബുദ സാധ്യതയും തമ്മില്‍ ശക്തമായ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് രചയിതാക്കള്‍ കണ്ടെത്തി. കൂടുതല്‍ കൃത്യമായി പറഞ്ഞാല്‍, പെന്‍സിലിന്‍ വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍ സാധ്യതയുമായി ശക്തമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ ടെട്രാസൈക്ലിനുകള്‍ മലാശയ അര്‍ബുദ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നുവെന്നാണു നിഗമനം.

Comments

comments

Categories: Health