സ്തനാര്‍ബുദ സംയുക്തഗവേഷണത്തിന് ഇന്ത്യന്‍സംഘം

സ്തനാര്‍ബുദ സംയുക്തഗവേഷണത്തിന് ഇന്ത്യന്‍സംഘം

സ്തനാര്‍ബുദ കോശങ്ങള്‍ രക്തത്തിലൂടെ ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് എങ്ങനെ വ്യാപിക്കുന്നുവെന്ന് പഠിക്കാന്‍ രാജ്യത്തെ പ്രധാന രണ്ട് ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ യോജിക്കുന്നു. ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി ഗോഹട്ടിയും ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സയന്‍സ് ബാംഗ്ലൂരും സഹകരിച്ചാണ് ഗവേഷണം നടത്തുക.

മള്‍ട്ടി ഡിസിപ്ലിനറി, മള്‍ട്ടി-ഇന്‍സ്റ്റിറ്റിയൂഷണല്‍ ടീം മനസ്സിലാക്കുന്നതിലെ ഈ വിടവ് നികത്താന്‍ ശ്രമിക്കുകയും സ്തനാര്‍ബുദത്തിന്റെ വളര്‍ച്ചയിലും വ്യാപനത്തിലും ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സംവിധാനങ്ങള്‍ അനാവരണം ചെയ്യുന്നതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഗോഹട്ടി ഐഐടിയിലെ പ്രൊഫസര്‍മാരായ സിദ്ധാര്‍ത്ഥ ഘോഷ്, ഗൗതം ബിശ്വാസ്, ഡോ. അമരേഷ് ദലാല്‍, ഡോ. ബിനിത നാഥ്, അനില്‍ ബിഡ്കറും വികാഷ് കുമാര്‍ ഐ.ഐ.എസ്.സി ബാംഗ്ലൂരിലെ ഡോ. മോഹിത് കുമാര്‍ ജോളി എന്നവരാണ് പഠനസംഘത്തിലുള്ളത്. ഗവേഷണഫലം സ്വിറ്റ്‌സര്‍ലന്‍ഡില്‍ നിന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ജേണല്‍ ഓഫ് ക്ലിനിക്കല്‍ മെഡിസിനില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. സ്തനാര്‍ബുദം വളരുകയും മറ്റ് അവയവങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന പ്രക്രിയയാണ് മെറ്റാസ്റ്റാസിസ്. രോഗം ഏറ്റവും വിനാശകരമാകുന്ന ഘട്ടത്തിലേക്ക് പരിണമിക്കുന്ന ഘട്ടം. സ്തനാര്‍ബുദ മെറ്റാസ്റ്റാസിസിന്റെ തന്മാത്രാ, കോശജാല സംവിധാനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ പൂര്‍ണ്ണമായി അറിയില്ല. ഇത് കാന്‍സര്‍ വ്യാപനത്തെ തടയാനോ ചികിത്സിക്കാനോ കഴിയുന്ന ചികിത്സാ പ്രോട്ടോക്കോളുകളുടെ വികസനത്തിന് തടസ്സമാകുന്നു. വിവിധതരം കോശങ്ങളും അവയില്‍ നിന്നുത്ഭവിക്കുന്ന വിധതരം കാന്‍സറുകളും ചേര്‍ന്നതാണ് നമ്മുടെ ശരീരം. അര്‍ബുദ കോശങ്ങള്‍ അവയുടെ ഉത്ഭവസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് മറ്റ് തരത്തിലുള്ള കാന്‍സറുകളായി മാറുന്നു. കാന്‍സര്‍ ബാധിച്ച ബ്രെസ്റ്റ് എപ്പിത്തീലിയല്‍ കോശങ്ങളുടെ പരിവര്‍ത്തനം സെല്‍ മൈഗ്രേഷന്‍, അധിനിവേശം, മരുന്ന് പ്രതിരോധം എന്നിവയ്ക്ക് അവയെ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു, തല്‍ഫലമായി, കാന്‍സര്‍ വ്യാപനത്തിനും രോഗ ആക്രമണത്തിനും കാരണമാകുന്നു. പരിവര്‍ത്തനം വന്ന കോശങ്ങള്‍ക്ക് മറ്റൊരു അവയവത്തിലെ എപ്പിത്തീലിയല്‍ സെല്ലുകളിലേക്ക് വീണ്ടും പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാന്‍ കഴിയും, ഇത് ദ്വിതീയ ക്യാന്‍സറിന് കാരണമാകുന്നു. ഇതു സംബന്ധിച്ച് കൂടുതല്‍ കാര്യങ്ങള്‍ അറിയുന്നതിനാണ് സംയോജിതഗവേഷണത്തിനു തീരുമാനിച്ചത്.

Comments

comments

Categories: Health