വിയര്‍പ്പ് അളക്കാന്‍ സെന്‍സറുകള്‍

വിയര്‍പ്പ് അളക്കാന്‍ സെന്‍സറുകള്‍

വിയര്‍പ്പ് നിരക്ക് കണ്ടെത്തുന്നതിന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ധരിക്കാവുന്ന സെന്‍സറുകള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നു. പുതിയ സെന്‍സറുകളില്‍ സര്‍പ്പിളാകൃതിയിലുള്ള മൈക്രോസ്‌കോപ്പിക് ട്യൂബ് ഉണ്ട്, അത് ചര്‍മ്മത്തില്‍ നിന്ന് മൈക്രോ ഫഌയിഡിക് വഴി വിയര്‍പ്പ് ഒപ്പിയെടുക്കുന്നു. തുടര്‍ന്ന് വിര്‍പ്പ് എത്ര വേഗത്തില്‍ നീങ്ങുന്നുവെന്ന് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിലൂടെ, ഒരു വ്യക്തി എത്രമാത്രം വിയര്‍ക്കുന്നുവെന്ന് സെന്‍സറുകള്‍ക്ക് റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്യാനാകും. യുഎസ് ശാസ്ത്രജ്ഞരാണ് ഗവേഷണത്തിനു പിന്നില്‍. ഇത് ധരിക്കുന്നവരുടെ വിയര്‍പ്പില്‍ എന്താണുള്ളതെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നു. ഇത് വഴി നിര്‍ജ്ജലീകരണവും ക്ഷീണവും പോലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് തത്സമയ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കാനുമാകുന്നു. സ്‌ക്രീന്‍ പ്രിന്റിംഗിന് സമാനമായ ഒരു റോള്‍-ടു-റോള്‍ പ്രോസസ്സിംഗ് ടെക്‌നിക്കില്‍ സെന്‍സര്‍ പാച്ചുകള്‍ വേഗത്തില്‍ നിര്‍മ്മിക്കാനുള്ള ഒരു മാര്‍ഗവും ഗവേഷകര്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു, ഇത് ഒരു പത്രം അച്ചടിക്കുന്നതു പോലെ പ്ലാസ്റ്റിക് ഷീറ്റിലേക്ക് സെന്‍സര്‍ മുദ്രകള്‍ പതിപ്പിക്കുന്നു. പുതിയ സെന്‍സറുകളിലെ മൈക്രോ ഫഌയിഡിക് വഴി വിയര്‍പ്പ് എത്ര വേഗത്തില്‍ നീങ്ങുന്നുവെന്ന് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിലൂടെ, ഒരു വ്യക്തി എത്രമാത്രം വിയര്‍ക്കുന്നുവെന്ന് സെന്‍സറുകള്‍ക്ക് റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്യാനാകും. പൊട്ടാസ്യം, സോഡിയം തുടങ്ങിയ ഇലക്ട്രോലൈറ്റുകളുടെ സാന്ദ്രത, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പോലുള്ള ഉപാപചയ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവ കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയുന്ന കെമിക്കല്‍ സെന്‍സറുകളും ഉപകരണങ്ങളില്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. വിയര്‍പ്പ് മനുഷ്യശരീരത്തിന്റെ തത്സമയ ആരോഗ്യത്തില്‍ വരുത്തുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ മനസിലാക്കാന്‍, കാലിഫോര്‍ണിയ സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍, സെന്‍സറുകളെ നെറ്റി, കൈത്തണ്ട, കൈത്തണ്ട, മുകള്‍ഭാഗം എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരുടെ ശരീരത്തില്‍ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളില്‍ സ്ഥാപിച്ചു. സൈക്കിള്‍ ഓടിക്കുമ്പോള്‍ അവര്‍ അവരുടെ വിയര്‍പ്പ് നിരക്കും സോഡിയം, പൊട്ടാസ്യം എന്നിവയുടെ അളവും അളന്നു, കൂടാതെ വ്യായാമ വേളയില്‍ ശരീരത്തിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ദ്രാവക നഷ്ടത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തി. വിയര്‍പ്പ് നിരക്ക് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നത് അത്‌ലറ്റുകള്‍ക്ക് ഏറ്റവും മികച്ച ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് ഒരു മാര്‍ഗമാണെന്ന് അവര്‍ വിലയിരുത്തുന്നു. പ്രമേഹരോഗികളില്‍ വിയര്‍പ്പ് നിരക്കു കണക്കാക്കി രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവു താരതമ്യം ചെയ്യാന്‍ അവര്‍ സെന്‍സറുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചുവെങ്കിലും ഒറ്റത്തവണത്തെ വിയര്‍പ്പ് വ്യക്തിയുടെ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് സൂചിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്ന് അവര്‍ കണ്ടെത്തി.

Comments

comments

Categories: Health