ഒമേഗ -6 ഫാറ്റി ആസിഡ് ഹൃദ്രോഗങ്ങളെ ചെറുക്കുന്നതെങ്ങനെ

ഒമേഗ -6 ഫാറ്റി ആസിഡ് ഹൃദ്രോഗങ്ങളെ ചെറുക്കുന്നതെങ്ങനെ

മീനെണ്ണയില്‍ നിന്നു ലഭിക്കുന്ന ഒമേഗ ഫാറ്റി ആസിഡ് ഹൃദ്രോഗങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതില്‍ ഏറെ ഫലപ്രദമാണെന്നതിന് പുതിയ തെളിവുകള്‍

നിരവധിപഠനങ്ങളില്‍ ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തില്‍ ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകളുടെ പങ്ക് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. യുഎസിലെ ഏകദേശം 18.8 ദശലക്ഷം പേര്‍ ഹൃദ്രോഗം ഒഴിവാക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയില്‍ മീനെണ്ണ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണസപ്ലിമെന്റുകള്‍ കഴിക്കുന്നു. ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകളുടെ ഗുണപരിശോധന നിരവധി പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്കും അവലോകനങ്ങള്‍ക്കും വിധേയമായിട്ടുണ്ട്. ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകളുമായി ബന്ധമുള്ള ഒമേഗ -6 ഫാറ്റി ആസിഡിനോട് വൈദ്യസമൂഹം അര്‍ഹമായ പരിഗണന കാട്ടിയിട്ടില്ലഈ അവശ്യ ഫാറ്റി ആസിഡിന്റെ ഹദ്രോഗപ്രതിരോധ ഫലങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള കാര്യമായ ഗവേഷണം ഇതുവരെ നടന്നിട്ടില്ലെന്നതാണു വാസ്തവം.

ഈ വിടവ് നികത്താനാണ് പുതിയ ഗവേഷണം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. പുതിയ പഠനം രക്തപ്രവാഹത്തില്‍ ഒമേഗ -6 ന്റെ സ്വാധീനം പരിശോധിക്കുന്നു. ഹൃദയധമനിയുടെ ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുന്ന ഒമേഗ -6 ന്റെ ഫലങ്ങള്‍ കൃത്യമായി വിലയിരുത്താന്‍ കഴിയുന്ന പഠനമാണിത്. ധമനീഭിത്തികള്‍ കര്‍ക്കശവും ഇടുങ്ങിയതുമാക്കി മാറ്റുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ്് രക്തപ്രവാഹം തടസപ്പെടുക. കാലക്രമേണ, ധമനികള്‍ക്കുള്ളില്‍ രക്തം കട്ടപിടിക്കാനും പ്രവാഹം തടയാനും കാരണമാകും. ഇത് ഹൃദയാഘാതത്തിനു പക്ഷാഘാതത്തിനും കാരണമാകും. ആഗോളതലത്തില്‍ നടക്കുന്ന മരണങ്ങളില്‍ മൂന്നിലൊന്ന് രക്തധമനികള്‍ മരവിക്കുകയും കൊഴുപ്പടിഞ്ഞ് ചുരുങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നതും അതിന്റെ സങ്കീര്‍ണതകളും (ആതറോസ്‌ക്ലറോസിസ്) മൂലമാണെന്നു പഠനങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നു.

എലികളിലെ പരീക്ഷണത്തില്‍ ഡിഹോമോ-ഗാമ-ലിനോലെനിക് ആസിഡ് (ഡിജിഎല്‍) എന്ന ഒമേഗ -6 പോളിഅണ്‍സാച്ചുറേറ്റഡ് ഫാറ്റി ആസിഡിന്റെ ഫലങ്ങള്‍ പഠിച്ചു. മുമ്പത്തെ ഗവേഷണങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നത് ഡിജിഎല്‍എ രക്തപ്രവാഹം മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്നാണ്. എലികളിലെ പരീക്ഷണത്തില്‍ ആതറോസ്‌ക്ലറോസിസ് ഇ നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള എഞ്ചിനീയറിംഗ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഈ ഫലത്തിന് പിന്നിലെ സംവിധാനങ്ങള്‍ വ്യക്തമല്ല. അതിനാല്‍, ഈ പുതിയ ഗവേഷണം മാക്രോഫേജുകള്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന എലികളുടെ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളില്‍ ഡിജിഎല്‍എയുടെ സ്വാധീനത്തെ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതും അവശ്യ ആസിഡ് രക്തപ്രവാഹത്തെ ലഘൂകരിക്കാനോ തടയാനോ കഴിയുന്ന നിരവധി സംവിധാനങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി.

എന്‍ഡോതെലിയല്‍ സെല്ലുകളിലെയും സുഗമമായ പേശി കോശങ്ങളിലെയും പ്രധാന രക്തപ്രവാഹത്തിന് അനുബന്ധ പ്രക്രിയകളില്‍ ഡിജിഎല്‍എയുടെ സംരക്ഷണ ഫലങ്ങളും ഗവേഷകര്‍ നിരീക്ഷിച്ചു. അതില്‍ നിന്ന് ഈ രോഗത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന മറ്റ് രണ്ട് പ്രധാന കോശങ്ങളെ കണ്ടെത്തി. പ്രോട്ടോണ്‍ ചോര്‍ച്ച കുറച്ചുകൊണ്ട് ഡിജിഎല്‍എയും മൈറ്റോകോണ്‍ഡ്രിയല്‍ പ്രവര്‍ത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തി. രക്തപ്രവാഹത്തിന് ഡിജിഎല്‍എയുടെ പ്രയോജനങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിശദമായ ഉള്‍ക്കാഴ്ച നല്‍കുന്ന ആദ്യ പഠനമാണിതെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു.

ഒമേഗ -6 ഫാറ്റി ആസിഡ് ഡിജിഎല്‍എ പല ഘട്ടങ്ങളില്‍ രക്തപ്രവാഹത്തിന് നല്ല സ്വാധീനം ചെലുത്തുമെന്ന് ഗവേഷണങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും വീക്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രധാന പ്രക്രിയകളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലൂടെയും കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വിഘടിപ്പിക്കാനുള്ള കോശങ്ങളുടെ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ഇവയ്ക്കു കഴിയുന്നു. രക്തപ്രവാഹത്തെ തടയുന്നതിലും ചികിത്സിക്കുന്നതിലും ഡിജിഎല്‍എയുടെ ഉപയോഗത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഗവേഷണത്തിന് ഈ സഹകരണ പ്രവര്‍ത്തനം പുതിയതും ആവേശകരവുമായ വഴികള്‍ തുറക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തലുകള്‍ എടുത്ത് അവ മനുഷ്യരിലേക്ക് വിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുന്നുണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കുക എന്നതാണ് ഇപ്പോള്‍ വെല്ലുവിളിയെന്ന് ഗവേഷകര്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Omega-6