ചൈനയില്‍ നിന്ന് പുതിയ അര്‍ബുദചികില്‍സാരീതി

ചൈനയില്‍ നിന്ന് പുതിയ അര്‍ബുദചികില്‍സാരീതി

ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ സംയോജിത ട്യൂമര്‍-നശിപ്പിക്കല്‍ ചികില്‍സ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. ഇത് മുമ്പത്തെ ചികില്‍സകളേക്കാള്‍ ഫലപ്രദമാണ്. രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ട്യൂമറുകളോട് സഹിഷ്ണുത പുലര്‍ത്തുന്നത് തടയാന്‍ കഴിയുന്ന പുതിയ പ്രതിരോധ ചികില്‍സയാണിത്. 30 ശതമാനം കാന്‍സര്‍ രോഗികളിലും ഇത് ഫലപ്രദമാകതുമെന്ന് സിന്‍ഹുവ വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ചൈനീസ് അക്കാദമി ഓഫ് സയന്‍സസിലെയും ഫുഡാന്‍ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെയും ഷാങ്ഹായ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെറ്റീരിയ മെഡിക്കയില്‍ നിന്നുള്ള വാങ് ഡാംഗെയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘം ഒരു നാനോപാര്‍ട്ടിക്കിള്‍ ഫോര്‍മുലേഷനില്‍ ഒരു സാധാരണ രോഗപ്രതിരോധ ചെക്ക് പോയിന്റ് ഇന്‍ഹിബിറ്റര്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു.

വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജനപ്രിയ കാന്‍സര്‍ വിരുദ്ധ മരുന്നിനു സമാനമാണിത്. കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുമ്പോള്‍ത്തന്നെ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളെ തടയുന്ന പ്രോട്ടീനുകളെ ഇത് തടയുന്നു. എന്നാല്‍ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ഇല്ലാതാക്കുന്ന പ്രോട്ടീനുകളായ പിഡി -1, പിഡി-എല്‍ 1 എന്നിവയെ നശിപ്പിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ചെക്ക് പോയിന്റ് ഇന്‍ഹിബിറ്റര്‍ പലപ്പോഴും ആഴത്തിലുള്ള മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് ട്യൂമറുകളില്‍ എത്തുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെടുന്നു. ആന്റിബോഡികളെ ലക്ഷ്യമാക്കുന്ന പിഡി-എല്‍ 1 മാംസ്യത്തെ വഹിക്കുന്ന നാനോകണങ്ങളെ ഒരു ലളിതവും സജീവവുമായ തന്മാത്രയുമായി ഗവേഷകസംഘം സംയോജിപ്പിച്ചു. ട്യൂമറുകളില്‍ കാണുന്ന ം ഫോട്ടോസെന്‍സിറ്റൈസര്‍ എന്ന തന്മാത്രയ്ക്ക് കാന്‍സറിനെ നശിപ്പിക്കാനാകുന്ന പ്രതിപ്രവര്‍ത്തനശേഷിയുള്ള ഓക്‌സിജന്‍ സ്പീഷിസുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണു പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്.

എലികളില്‍ നടത്തിയ പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ ഫോട്ടോസെന്‍സിറ്റൈസര്‍ സജീവമാക്കിയ ഇന്‍ഫ്രാറെഡ് വികിരണം, ട്യൂമര്‍ സൈറ്റിലേക്ക് കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങളെ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുന്ന ആന്റിബോഡി വഹിക്കുന്ന നാനോപാര്‍ട്ടിക്കിളുകളുടെ നുഴഞ്ഞുകയറ്റത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ട്യൂമര്‍ ചെക്ക് പോയിന്റ് ഉപരോധത്തെ കൂടുതല്‍ സെന്‍സിറ്റീവ് ആക്കുകയും ചെയ്തു. ട്യൂമര്‍ വളര്‍ച്ചയെയും ശ്വാസകോശത്തിലേക്കും ലസികാഗ്രന്ഥികളിലേക്കുമുള്ള മെറ്റാസ്റ്റാസിസിനെ ഫലപ്രദമായി അടിച്ചമര്‍ത്താനും ഈ കൂട്ടുകെട്ട് സഹായിച്ചു.

Comments

comments

Categories: Health