മനസ്സ് കൊണ്ട് വീഡിയോ ഗെയിം നിയന്ത്രിക്കാം

മനസ്സ് കൊണ്ട് വീഡിയോ ഗെയിം നിയന്ത്രിക്കാം

ദൂരെയിരുന്ന് സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്കൊപ്പം കളിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്ന വീഡിയോ ഗെയിം രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു

ടെലിപ്പതിക് ആശയവിനിമയത്തെ യാഥാര്‍ത്ഥ്യവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന പുതിയ ഗവേഷണങ്ങള്‍ക്ക് വാഷിംഗ്ടണ്‍ സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്നുള്ള സംഘം വഴിയൊരുക്കിയിരിക്കുന്നു. മനസ്സ് മാത്രം ഉപയോഗിച്ച് വീഡിയോ ഗെയിമിലെ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാന്‍ മൂന്ന് പേരെ ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു രീതിയാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. ബ്രെയിന്‍നെറ്റില്‍, ബ്രെയിന്‍-ടു-ബ്രെയിന്‍ ഇന്റര്‍ഫേസ് ഉപയോഗിച്ച് മൂന്ന് ആളുകള്‍ ടെട്രിസ് പോലുള്ള ഗെയിം കളിക്കുന്നു. രണ്ട് കാര്യങ്ങളുടെ ആദ്യ പ്രകടനമാണിത്: രണ്ടിലധികം ആളുകളുടെ ഒരു മസ്തിഷ്‌ക ശൃംഖലയാണ് ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. ഒരു വ്യക്തിക്ക് മസ്തിഷ്‌കം ഉപയോഗിച്ച് മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് വിവരങ്ങള്‍ അയയ്ക്കാനും സ്വീകരിക്കാനും കഴിയും. നേച്ചര്‍ ജേണല്‍ സയന്റിഫിക് റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണ് ഗവേഷണഫലങ്ങള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.

പരസ്പരആശയവിനിമയത്തിലൂടെ സ്വയം പരിഹരിക്കാനാകാത്ത പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്ന സാമൂഹിക ജീവിയാണ് മനുഷ്യന്‍. ഒരു കൂട്ടം ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ തലച്ചോറുമായി മാത്രമേ സഹകരിക്കാനാകൂ. അങ്ങനെയാണ് ഞങ്ങള്‍ ബ്രെയിന്‍നെറ്റ് എന്ന ആശയം കൊണ്ടുവന്നത്. ഒരു ജോലി പരിഹരിക്കാന്‍ മൂന്നാമത്തെ വ്യക്തിയെ രണ്ട് ആളുകള്‍ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് പോള്‍ ജി. അല്ലെന്‍ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സിലെ പ്രൊഫസര്‍ രാജേഷ് റാവു പറയുന്നു. ടെട്രിസിലെന്നപോലെ, ഈ ഗെയിമിലും കംപ്യൂട്ടര്‍ സ്‌ക്രീനിന്റെ മുകളിലുള്ള ഒരു ബ്ലോക്കും ചുവടെ പൂര്‍ത്തിയാക്കേണ്ട ഒരു വരിയും കാണിക്കുന്നു. ഗെയിം കളിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഇത് കാണാന്‍ കഴിയും, പക്ഷേ ഗെയിം നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. മൂന്നാമത്തെ വ്യക്തി, സ്വീകര്‍ത്താവിന് ബ്ലോക്ക് മാത്രമേ കാണാന്‍ കഴിയൂ, പക്ഷേ ലൈന്‍ വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിന് ബ്ലോക്ക് തിരിക്കുന്നതിന് ഗെയിം കണക്കാക്കാം.

ഓരോ ട്രാന്‍സ്മിറ്റുകളും ബ്ലോക്ക് തിരിക്കേണ്ടതുണ്ടോ എന്ന് തീരുമാനിക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് അവരുടെ തലച്ചോറില്‍ നിന്നും ഇന്റര്‍നെറ്റിലൂടെയും റിസീവറിന്റെ തലച്ചോറിലേക്കും ആ വിവരങ്ങള്‍ കൈമാറുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു കമാന്‍ഡ് അയയ്ക്കുകയും സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന റിസീവര്‍ പ്രോസസ്സുകള്‍ – ബ്ലോക്ക് തിരിക്കാനോ തിരിക്കാതിരിക്കാനോ – അവരുടെ തലച്ചോറില്‍ നിന്ന് നേരിട്ട് ഗെയിമിലേക്ക്, വരി പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നു. കളിയുടെ 16 റൗണ്ടുകള്‍ കളിക്കാന്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളോട് ടീം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഓരോ ഗ്രൂപ്പിനും, പങ്കെടുത്ത മൂന്ന് പേരും വ്യത്യസ്ത മുറികളിലായിരുന്നു, അവര്‍ക്ക് മറ്റൊരാളെ കാണാനോ കേള്‍ക്കാനോ സംസാരിക്കാനോ കഴിഞ്ഞില്ല. അയച്ചവര്‍ക്ക് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സ്‌ക്രീനില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഗെയിം കാണാന്‍ കഴിയും. സ്‌ക്രീന്‍ ഒരു വശത്ത് അതെ എന്ന വാക്കും മറുവശത്ത് ഇല്ല എന്ന വാക്കും കാണിച്ചു. അതെ എന്ന ഓപ്ഷന് ചുവടെ, സെക്കന്‍ഡില്‍ 17 തവണ എല്‍ഇഡി ലൈറ്റ് മിന്നുമ്പോള്‍ ഇല്ല എന്ന ഓപ്ഷന് ചുവടെ, സെക്കന്‍ഡില്‍ 15 തവണ മിന്നും.

ബ്ലോക്ക് ചെയ്യണോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് അയച്ചയാള്‍ തീരുമാനമെടുക്കുമ്പോള്‍, അനുബന്ധ വെളിച്ചത്തില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് അവര്‍ സ്വീകര്‍ത്താവിന്റെ തലച്ചോറിലേക്ക് അതെയെന്നോ ഇല്ലെന്നോ ുള്ള സന്ദേശമയയ്ക്കുന്നു. തലച്ചോറിലെ വൈദ്യുത പ്രവര്‍ത്തനം സ്വീകരിക്കുന്ന ഇലക്ട്രോസെന്‍സ്ഫലോഗ്രഫി ക്യാപ്പുകള്‍ ഇവര്‍ ധരിക്കുന്നു. വ്യത്യസ്ത പാറ്റേണുകളില്‍ മിന്നുന്ന ട്രാന്‍സ്മിറ്റര്‍ ലൈറ്റുകള്‍ തലച്ചോറിലെ അതുല്യമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നു, ഇതിന് ക്യാപ്പ് എടുക്കാന്‍ കഴിയും. അതിനാല്‍, അയച്ചവര്‍ അവരുടെ തിരഞ്ഞെടുക്കലിനായി വെളിച്ചം വീക്ഷിക്കുമ്പോള്‍, തൊപ്പി ആ സിഗ്‌നലുകള്‍ എടുക്കുകയും കമ്പ്യൂട്ടര്‍ തല്‍സമയ ഫീഡ്ബാക്ക് നല്‍കുകയും സ്‌ക്രീനില്‍ ഒരു കഴ്സര്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ച് അവര്‍ ആഗ്രഹിച്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പിലേക്ക് നീങ്ങുകും ചെയ്യുന്നു. തിരഞ്ഞെടുക്കലുകള്‍ പിന്നീട് അതെയെന്നോ ഇല്ലെന്നോ ഉള്ള ഉത്തരത്തിലേക്ക് വിവര്‍ത്തനം ചെയ്ത് ഇന്റര്‍നെറ്റിലൂടെ സ്വീകര്‍ത്താവിന് അയയ്ക്കാന്‍ കഴിയും.

റിസീവറിലേക്ക് സന്ദേശം എത്തിക്കുന്നതിന്, റിസീവറിന്റെ തലയ്ക്ക് പിന്നില്‍ ഒരു ചെറിയ റാക്കറ്റ് പോലെ തോന്നിക്കുന്ന ഒരു മതില്‍ അവസാനിക്കുന്ന ഒരു കേബിള്‍ ഉപയോഗിച്ചു. കണ്ണില്‍ നിന്ന് സിഗ്‌നലുകള്‍ വിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുന്ന തലച്ചോറിന്റെ ഭാഗത്തെ ഈ കോയില്‍ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു, കണ്ണുകളില്‍ നിന്ന് സിഗ്‌നലുകള്‍ ലഭിച്ചുവെന്ന സന്ദേശം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിന് തലച്ചോറിന്റെ പിന്‍ഭാഗത്തുള്ള ന്യൂറോണുകള്‍ ട്രിക്ക് ചെയ്യുക. അപ്പോള്‍ പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് അവരുടെ കണ്ണുകള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ ശോഭയുള്ള കമാനങ്ങളോ വസ്തുക്കളോ പെട്ടെന്ന് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു എന്ന തോന്നല്‍ ഉണ്ട്. %

Comments

comments

Categories: Health