സജാതീയഇരട്ടകള്‍ ഭിന്ന രുചിക്കാര്‍

സജാതീയഇരട്ടകള്‍ ഭിന്ന രുചിക്കാര്‍

ഒരേ ഭക്ഷണത്തോടുള്ള ആളുകളുടെ ജൈവിക പ്രതികരണങ്ങളില്‍ വലിയ വ്യത്യാസമുണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് പരീക്ഷണഫലങ്ങള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഭക്ഷണത്തില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഘടകങ്ങള്‍ പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ഇത്തരം വ്യത്യാസങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്നാണു തെളിയുന്നത്. ഉദാഹരണത്തിന്, ചില ആളുകള്‍ക്ക് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയിലും ഇന്‍സുലിന്‍ അളവിലും വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ട് , ഇവ രണ്ടും ശരീരഭാരം, പ്രമേഹം എന്നിവയ്ക്കു വഴി തെളിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളാണ്. മറ്റു ചിലരില്‍ കൊഴുപ്പിന്റെ ആധിക്യമുണ്ടാകുകയും അത് ഹൃദ്രോഗത്തിനു വഴിവെക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എങ്കിലും ജീനുകള്‍ ഈ വ്യതിയാനങ്ങളെ പൂര്‍ണ്ണമായി വിശദീകരിച്ചിട്ടില്ല. വാസ്തവത്തില്‍, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ വ്യതിയാനത്തിന്റെ 50% ല്‍ താഴെ, ഇന്‍സുലിന്‍ വ്യതിയാനത്തിന്റെ 30% ല്‍ താഴെ, ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകളുടെ വ്യതിയാനത്തിന്റെ 20% ല്‍ താഴെ വരെയാണ് ജീനുകളില്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സജാതീയഇരട്ടകളുടെ കാര്യത്തില്‍പ്പോലും ഭക്ഷണത്തെ സ്വീകരിക്കുന്നതില്‍ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പറയുന്നു. ഇത്തരം ഇരട്ടകളുടെ കുടലില്‍ 37% ബാക്ടീരിയകള്‍ പങ്കിട്ടിരിക്കുന്നു. ഇരട്ടകളല്ലാത്ത രണ്ട് വ്യക്തികള്‍ക്കിടയില്‍ പങ്കിട്ട 35% നേക്കാള്‍ അല്പം കൂടുതല്‍ മാത്രമാണിത്. ഒരേ ജീനുകളും സമാന പരിതസ്ഥിതികളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്നുണ്ടെങ്കിലും, സജാതീയഇരട്ടകള്‍ക്ക് പലപ്പോഴും കാര്‍ബണുകള്‍, ഫൈബര്‍, കൊഴുപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ പഞ്ചസാര എന്നിവ കൂടുതലുണ്ടെങ്കിലും ഭക്ഷണം ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് വളരെ വ്യത്യസ്തമായ ഗ്ലൂക്കോസ് പ്രതികരണങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. അതിശയകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഭക്ഷണത്തിന്റെ പോഷകങ്ങളായ കൊഴുപ്പ്, പ്രോട്ടീന്‍, കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് തുടങ്ങിയ സമാനമായ കലോറി അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളോടുള്ള ആളുകളുടെ ജൈവിക പ്രതികരണങ്ങള്‍ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം 40% ല്‍ താഴെയാണെന്നും കണ്ടെത്തി. ആളുകളുടെ മെറ്റബോളിസം, കുടലിലെ ബാക്ടീരിയ, ഭക്ഷണ സമയങ്ങള്‍, ശാരീരിക പ്രവര്‍ത്തന നില എന്നിവയിലെ വ്യക്തിഗത വ്യത്യാസങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ഭക്ഷണത്തിലെ പോഷകങ്ങളെ പോലെ തന്നെ പ്രധാനമാണെന്ന് ഈ ഫലങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

Comments

comments

Categories: Health