പുരുഷന്മാര്‍ക്ക് ഗര്‍ഭനിരോധനമാര്‍ഗം

പുരുഷന്മാര്‍ക്ക് ഗര്‍ഭനിരോധനമാര്‍ഗം

ഗര്‍ഭധാരണ നിയന്ത്രണത്തിന്റെ അവശതകള്‍ സ്ത്രീകള്‍ തന്നെ പേറുന്ന സാഹചര്യമാണ് നിലവിലുള്ളത്. ഇതിന്റെ ഫലമോ, ഗര്‍ഭനിരോധന ഗുളികകളുടെ ദീര്‍ഘകാല ഉപയോഗം രക്തം കട്ടപിടിക്കല്‍, സ്തനാര്‍ബുദം പോലുള്ള പാര്‍ശ്വഫലങ്ങള്‍ക്കുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. ഒരേ ലക്ഷ്യത്തിന് ഒരു വിഭാഗം മാത്രം സ്ഥിരമായി നഷ്ടങ്ങള്‍ നേരിടുന്ന സ്ഥിതി. എന്നാല്‍ ലിംഗവിവേചനം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പോരാട്ടങ്ങളില്‍ പ്രചോദിതരായി ഇപ്പോള്‍ ഗവേഷകര്‍ പുരുഷന്മാര്‍ക്കുള്ള ഗര്‍ഭനിരോധന സംവിധാനം വികസിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവരുടെ ഫലങ്ങള്‍ ജേര്‍ണല്‍ എസിഎസ് നാനോയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

പുരുഷ ഗര്‍ഭനിരോധനമാര്‍ഗങ്ങളായി പൊതുവേ കണക്കാക്കി വരുന്നത് ഗര്‍ഭനിരോധന ഉറകളും വന്ധ്യംകരണ ശസ്ത്രക്രിയയുമയിരുന്നു. ഹ്രസ്വകാല സംവിധാനമാണ് ഉറയെങ്കില്‍ വന്ധ്യംകരണം സ്ഥിരമായി പരിഹാരമാര്‍ഗമാണ്. ഗര്‍ഭനിരോധന ഉറകള്‍ പരാജയപ്പെടാറുണ്ട്, ഒരിക്കല്‍ വന്ധ്യംകരണംഫലപ്രദമാണെങ്കിലും ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നീട് സന്താനോല്‍പ്പാദന ക്ഷമതയുമില്ല. ഇതിനു രണ്ടിനും ഇടയിലുള്ള ഒരു മധ്യമാര്‍ഗമാണ് സിയാവോലി വാങ്ങും സഹപ്രവര്‍ത്തകരും കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത്.

ഗാലക്‌സി പോലെയുള്ള കോക്ക്‌ടെയിലുകള്‍ അവര്‍ക്കു പ്രചോദനം നല്‍കി. ബാറുകളില്‍ ഡ്രിങ്കുകള്‍ തയാറാക്കുന്നതു പോലെ വിവിധ പാളികളില്‍ പാനീയം ഇളക്കിയോ ചൂടാക്കിയോ ഒരു ഐക്യരൂപത്തിലുള്ള ദ്രാവകത്തിലേക്ക് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കും. വൃഷണത്തില്‍ നിന്ന് ബീജം ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന നാളികളെ തണുപ്പിക്കാനുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ഇതേപോലെ കുത്തിവെക്കാനാകുമോയെന്നാണ് വാങും സഹപ്രവര്‍ത്തകരും നോക്കിയത്. ഇതിലൂടെ ബീജം ലിംഗാഗ്രത്തിലൂടെ പുറത്തു വരുന്നത് തടയപ്പെടുന്നു.

ആണ്‍ എലികളില്‍ പരീക്ഷണം നടത്തി. ബീജം നശിപ്പിക്കുന്നതുമായ ഒരു രാസവസ്തുവാണ് എഥിലെനെഡിയമിനെട്രാസെറ്റിക് ആസിഡാണ് ഉപയോഗിച്ചത്. രണ്ടു മാസത്തിലേറെയായി സ്ത്രീകളെ ഗര്‍ഭാശയത്തില്‍ നിന്ന് അകറ്റി നിര്‍ത്തിയ എലികള്‍ സൂക്ഷിച്ചുവെയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും ഏതാനും മിനിട്ടുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ എലിസബില്‍ സമീപത്തുള്ള ഇന്‍ഫ്രാറെഡ് വിളക്ക് ഗവേഷകര്‍ തിളങ്ങുകയും അഴുകിയ ശേഷം പിളര്‍ത്തുകയും ചെയ്തു. ഈ പരീക്ഷണം വാഗ്ദാനമാണെങ്കിലും, വസുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ ഗവേഷണം ആവശ്യമാണ് എന്നാണ് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നത്.

Comments

comments

Categories: Health
Tags: Vasectomy