ടൂറിസ്റ്റുകളെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ യു.എ.ഇയില്‍ നികുതി റീഫണ്ട് സേവനം

ടൂറിസ്റ്റുകളെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ യു.എ.ഇയില്‍ നികുതി റീഫണ്ട് സേവനം

യു.എ.ഇയില്‍ വിദേശികള്‍ക്കായി നികുതി റീഫണ്ട് സേവനം ലഭ്യമാക്കുന്നു. നികുതി സംവിധാനം ഫലപ്രദമായി നടപ്പാക്കാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് അനുസരിച്ചാണ് പുതിയ പദ്ധതി. ഇത് ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് മൂല്യവര്‍ധിത ടാക്‌സ് റീഫണ്ട് സംവിധാനം നടപ്പാക്കുന്ന യുഎഇ കാബിനറ്റ് അംഗീകാരം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

പുതിയ നികുതി റീഫണ്ട് സംവിധാനം യുഎഇ ടൂറിസം മേഖലയുടെ വളര്‍ച്ചയെ പിന്തുണയ്ക്കും. ടൂറിസ്റ്റുകളുടെ ആഗോള ലക്ഷ്യസ്ഥാനമെന്ന സ്ഥാനം നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഇത് സഹായിക്കും. നികുതി പുനരുദ്ധാരണ സേവനങ്ങള്‍ക്കായി അന്താരാഷ്ട്ര പ്രത്യേക കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ചു കൊണ്ട് 2018 ന്റെ നാലാം പാദത്തില്‍ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കും. നോണ്‍ റസിഡന്റ് ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന ചില്ലറവില്‍പ്പനകളിലെ വാങ്ങലുകളില്‍ വാറ്റ് റീഫണ്ടു ചെയ്‌തേക്കാം. അത്തരം ചരക്കുകള്‍ നികുതി വ്യവസ്ഥയില്‍ നിന്നും നിര്‍ദ്ദിഷ്ട റീഫണ്ട് ഔട്ട്‌ലെറ്റുകള്‍ വഴി ഒഴിവാക്കും. പ്രാദേശിക സമ്പദ് വ്യവസ്ഥ നേരിട്ട് ടൂറിസം മേഖലയില്‍ സംഭാവന ചെയ്യുന്നുണ്ട്. 2017 ല്‍ 123 ദശലക്ഷം യാത്രക്കാരെയാണ് യു.എ.ഇ. എയര്‍പോര്‍ട്ടിലൂടെ കയറ്റി അയച്ചത്. രാജ്യത്തിന്റെ മൊത്തം ആഭ്യന്തര ഉല്‍പാദനത്തിന്റെ സംഭാവന 2017 ല്‍ 11.3 ശതമാനമായി ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. അതായത് 154.1 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം.

Comments

comments

Categories: Business & Economy
Tags: UAE, vat