സിംഗപ്പൂര്‍ പിആറിന് അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച് നീരവ് മോദി

സിംഗപ്പൂര്‍ പിആറിന് അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച് നീരവ് മോദി

ഡയമണ്ട് വ്യാപാരി നീരവ് മോദി സിംഗപ്പൂര്‍ പിആര്‍(സ്ഥിര താമസം) നേടുന്നതിന് സിംഗപ്പൂര്‍ അധികൃതര്‍ക്ക് അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ചു. എന്നാല്‍ പഞ്ചാബ് നാഷണല്‍ ബാങ്കിലെ വായ്പാ തട്ടിപ്പ് കേസില്‍ സിബിഐയുടെ സ്‌പെഷ്യല്‍ സ്റ്റാറ്റസ് ലഭിക്കാനായില്ല. സിംഗപ്പൂര്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ലഭിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ജനുവരി ആദ്യവാരത്തിലാണ് നീരവ് മോദി ഇന്ത്യയില്‍ നിന്ന് കടന്നത്. അന്നു തന്നെ അദ്ദേഹം സിംഗപ്പൂര്‍ പിആറിന് അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ചു. അപേക്ഷയില്‍ അദ്ദേഹം 1,50,000 സിങ്കപ്പൂര്‍ ഡോളര്‍ (75 ലക്ഷം രൂപ) മാസ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്ന ബിസിനസ്സുകാരനാണെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ആഗോള നിക്ഷേപകന്‍ എന്ന വിഭാഗത്തിലാണ് അദ്ദേഹം പി.ആര്‍ അപേക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നത്. സിംഗപ്പൂരിലെ പൗരന്റെ ജീവിതപങ്കാളി, കുട്ടികള്‍, മാതാപിതാക്കള്‍ എന്നിവര്‍ക്കെല്ലാം ഈ വിഭാഗത്തില്‍ പി ആറിന് അപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. ഒരു സിംഗപ്പൂര്‍ പൗരന്റെ ബന്ധുവായ നിക്ഷേപകര്‍ക്കും സംരംഭകര്‍ക്കും അപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്.

അദ്ദേഹം നല്‍കിയ അപേക്ഷയില്‍ 2027 മെയ് 8 വരെ സാധുതയുളള ഇന്ത്യന്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ട് കൈവശമുണ്ടെന്ന് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. പിഐബിയില്‍ നിന്ന് 6,500 കോടിയുടെ തട്ടിപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബാങ്കിനെ കബളിപ്പിച്ചതില്‍ സിബിഐ കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു. ജനുവരി അവസാനത്തോടെ കള്ളപ്പണ കേസില്‍ എന്‍ഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇ.ഇ.) അദ്ദേഹത്തെ അറസ്റ്റുചെയ്തു. നീരവിന്റെ ജീവനക്കാര്‍ അന്വേഷണ ഏജന്‍സികള്‍ക്ക് സിംഗപ്പൂര്‍ പി.ആര്‍ അപേക്ഷാ പകര്‍പ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു. ഫെബ്രുവരിയില്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നീരവ് മോദിയുടെ പാസ്‌പോര്‍ട്ട് പിന്‍വലിച്ചിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ റെഡ്‌കോര്‍ണര്‍ നോട്ടീസ് ഒന്നും ഉണ്ടായില്ല എന്നതിനാല്‍, പിന്‍വലിച്ച ഇന്ത്യന്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ഉപയോഗിച്ച് പല രാജ്യങ്ങളിലേക്കും യാത്രചെയ്യുന്നു. സാധാരണയായി, എയര്‍പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി അധികാരികള്‍ സാധുവായ വിസയ്ക്കും പാസ്‌പോര്‍ട്ട് കാലാവധി തീയതിക്കും വേണ്ടി പാസ്‌പോര്‍ട്ട് പരിശോധിക്കും.

Comments

comments

Categories: Business & Economy, Slider
Tags: nirav modi