18 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്കായി ആയുധങ്ങളടങ്ങിയ പരസ്യങ്ങള്‍ നിരോധിക്കും

18 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്കായി ആയുധങ്ങളടങ്ങിയ പരസ്യങ്ങള്‍ നിരോധിക്കും

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: 18 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇനി ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ ആയുധങ്ങളുപയോഗിച്ചുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ കാണാനാവില്ല. അമേരിക്കയിലെ കുട്ടികളില്‍ തോക്ക് ഉപയോഗം വര്‍ധിച്ചു വരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് പുതിയ തീരുമാനം. ഇതിനെതിരെ
അമേരിക്കയില്‍ ശക്തമായ എതിര്‍പ്പ് ഉയര്‍ന്നതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് പുതിയ തീരുമാനം. ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ ഇപ്പോള്‍ മാഗസിനുകള്‍, ആയുധങ്ങള്‍ എന്നിവയുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്.

ഉദാഹരണത്തിന്, തോക്ക്, സ്ലിംഗുകള്‍, തോക്ക് പെയിന്റ് എന്നിവയുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ അനുവദനീയമാണ്, എന്നാല്‍ അതിനും പ്രായപരിധി നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നതാണ്. വെടിവയ്പ്, വെടിയുണ്ടകള്‍, പെയിന്റ്‌ബോള്‍ തോക്കുകള്‍, ബിബി തോക്കുകള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് അനുവാദമില്ല. പുതിയ നയം ജൂണ്‍ 21 മുതല്‍ നിലവില്‍ വരും. തോക്ക് പരിഷ്‌കരണത്തെ കുറിച്ചുള്ള രാജ്യവ്യാപകമായ ചര്‍ച്ചയില്‍ യുഎസ് ഇടപെട്ടതോടെയാണ് പ്രഖ്യാപനം വന്നത്. പാര്‍ക്ക്‌ലാന്‍ഡിലെ ഫ്‌ലോറിഡയിലെ സ്‌കൂള്‍ ആക്രമണങ്ങളും ടെക്‌സാസിലെ സാന്ത ഫെയും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള കൂട്ടക്കുരുതികള്‍ ചര്‍ച്ചകള്‍ കൂടുതല്‍ രൂക്ഷമാക്കി.

മാര്‍ച്ചില്‍, ഗൂഗിളിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള യൂട്യൂബ്, ആയുധങ്ങള്‍, സാധനങ്ങള്‍ വില്‍ക്കുന്ന വെബ്‌സൈറ്റുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന അല്ലെങ്കില്‍ ലിങ്കുചെയ്യുന്ന വീഡിയോകളെ നിരോധിക്കുമെന്ന് ്അറിയിച്ചു. തോക്കുകള്‍ വില്‍ക്കാന്‍ ശ്രമിച്ച വീഡിയോ ഇതിനകം നിരോധിച്ചിരുന്നു. 14 വര്‍ഷത്തെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രയാസകരമായ പ്രതിസന്ധിയാണ് കമ്പനി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് എന്നതിനാല്‍ ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന്റെ പരസ്യം- ഡാറ്റ ശേഖരണ നയങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ സൂക്ഷ്മപരിശോധനയിലാണ്.

Comments

comments

Categories: Tech
Tags: Facebook