ബാങ്കുകളിലെ കോര്‍പ്പറേറ്റ് വായ്പകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ തെളിവുകള്‍ ആവശ്യപ്പെടും

ബാങ്കുകളിലെ കോര്‍പ്പറേറ്റ് വായ്പകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ തെളിവുകള്‍ ആവശ്യപ്പെടും

സംസ്ഥാനത്തെ ബാങ്കുകളില്‍ വായ്പക്കായി എത്തുന്നവരോട് കൂടുതല്‍ തെളിവുകളും രേഖകളും നല്‍കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടേക്കും. കോര്‍പറേറ്റ് വായ്പ അനുവദിക്കുന്നതിനു മുന്‍പ് സര്‍ക്കാര്‍ ബാങ്കുകള്‍ വ്യക്തമായ തെളിവുകള്‍ ഹാജരാക്കാന്‍ ധനകാര്യ മന്ത്രാലയ ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

വായ്പയ്ക്കായി സമീപിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഏതെങ്കിലും ഷെല്‍ കമ്പനികളുമായി ബന്ധം ഉണ്ടോയെന്ന് അറിയുന്നതും ആവശ്യമാണ്. ബാങ്കുകള്‍ വായ്പ അനുവദിക്കുന്നതിന് കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ സാമ്പത്തിക വിവരങ്ങള്‍, ഓഡിറ്റ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ എന്നിവ നല്‍കണം. ബാങ്ക് നവീകരണ നയത്തിന്റെ കീഴില്‍, അധിക സ്ഥിരീകരണങ്ങള്‍ തേടുകയും ചെയ്യും.

വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന കമ്പനികള്‍ പാപ്പരവല്‍ക്കരണ നിയമം (ഐ.ബി.സി) അനുസരിച്ച് വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നാല്‍, ഈ രേഖകള്‍ വ്യാജമായി പുറംതള്ളപ്പെടുകയും ചെയ്യും. മിക്ക കോര്‍പ്പറേറ്റ് വായ്പകളിലും ബാങ്കുകളില്‍ നിന്നുള്ള വായ്പകളാണ് ഷെല്‍ കമ്പനികളിലേക്ക് വഴിതിരിച്ചുവിട്ടതെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ബാങ്കുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ പ്രാധാന്യം നല്‍കണമെങ്കില്‍ ചെറിയ തുകയുടെ വായ്പകള്‍ നല്‍കാം.

Comments

comments

Categories: Banking, Slider