ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ തിരിച്ചടവുകള്‍ നേടിയെടുക്കാന്‍ ആര്‍ബിഐ ഗവര്‍ണര്‍

ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ തിരിച്ചടവുകള്‍ നേടിയെടുക്കാന്‍ ആര്‍ബിഐ ഗവര്‍ണര്‍

 

റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഗവര്‍ണര്‍ ഉര്‍ജിത് പട്ടേല്‍ ചരിത്രപരമായ ഉത്തരവില്‍ ഒപ്പുവെച്ചു. ബാങ്ക് വായ്പയെടുത്ത് തിരിച്ചടയ്ക്കാത്ത 12 അംഗങ്ങളില്‍ നിന്ന് ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളി ല്‍ 3 ലക്ഷം കോടി രൂപ തിരിച്ചെടുക്കാനുള്ള ഉത്തരവിലാണ് ഒപ്പു വച്ചത്.

ഇന്ത്യന്‍ ജുഡീഷ്യറിയെ പരിചയമുള്ളവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് ആശ്ചര്യമായിരിക്കില്ല എങ്കിലും എന്നാല്‍, പുതിയ പാപ്പരത്ത നിയമക്രമത്തില്‍ മാറ്റം വരുത്തുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഇത് നിരാശാജനകമാണ്. സര്‍ക്കാര്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ പദ്ധതികളെ സഹായിക്കുന്നില്ല. ബാങ്കുകള്‍, ബിസിനസ്സ്, അഭിഭാഷകര്‍, ജുഡീഷ്യല്‍ ഓഫീസര്‍മാര്‍ എന്നിവരുടെ ഇടപെടലുകളില്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍താഴെയുള്ള രണ്ട് ഓര്‍ഡിനന്‍സുകള്‍ ഐ ബി സി ഭേദഗതി ചെയ്യുകയാണ്. ആര്‍ബിഐ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ള 12 കേസുകളില്‍ ചിലത് മാത്രമേ അടുത്ത വര്‍ഷത്തേക്ക് കൃത്യമായി പരിഹരിക്കപ്പെടുകയുള്ളൂവെന്ന് ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ എക്‌സിക്യുട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ പപിയ സെന്‍ഗുപ്ത പറഞ്ഞു. എസ്സാര്‍ സ്റ്റീല്‍, ഭൂഷണ്‍ സ്റ്റീല്‍, ഇലക്ട്രോ സ്റ്റീല്‍, അലോക് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ്, മോണറ്റ് ഐസ്പാറ്റ് എന്നിവ ഈ ലിസ്റ്റില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടവയാണ്.

Comments

comments

Categories: Banking
Tags: RBI