പിഎന്‍ബി യുടെ ഹോങ്കോങ് ബ്രാഞ്ചിന് അധിക മേല്‍നോട്ടം

പിഎന്‍ബി യുടെ ഹോങ്കോങ് ബ്രാഞ്ചിന് അധിക മേല്‍നോട്ടം

ഹോങ്കോങ് മോണിറ്ററി അതോറിറ്റി (എച്ച്.കെ.എം.എ.) ഹോങ്കോംഗ് ബ്രാഞ്ചിന്റെ മേല്‍നോട്ടം വിപുലീകരിച്ചതായി പഞ്ചാബ് നാഷണല്‍ ബാങ്ക്. കസ്റ്റമര്‍ നിക്ഷേപങ്ങള്‍ മുന്‍കൈയെടുക്കരുതെന്നും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ബാങ്ക് ആസ്ഥാനത്ത്, ഹോങ്കോങ്ങ് മോണിറ്ററി അതോറിറ്റിയുടെ (എച്ച് കെ എം) സൂപ്പര്‍വൈസറി സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ഹോങ്കോങ്ങിലെ ഉയര്‍ന്ന ഗുണനിലവാരമുള്ള ലിക്വിഡ് അസറ്റുകള്‍ നിലനിര്‍ത്താന്‍ പഞ്ചാബ് നാഷണല്‍ ആശ്യപ്പെട്ടാല്‍, 100 ശതമാനം സ്ഥിര നിക്ഷേപങ്ങള്‍ക്ക് തുല്യമാവും. മെച്ചപ്പെട്ട മേല്‍നോട്ട വ്യവസ്ഥ അനുസരിച്ച് ഹോങ്കോങ് ബ്രാഞ്ചുകളില്‍ മാത്രം കരുതലുകള്‍ ആവശ്യമുള്ളുവെന്നാണ് ഹോങ്കോങ് മോണിറ്ററി അതോറിറ്റി അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയിലാണ് പഞ്ചാബ് നാഷണല്‍ ബാങ്കില്‍ നിന്നും 14,000 കോടി രൂപ വായ്പയെടുത്ത ജൂവലറി വ്യാപാരി നീരവ് മോദി ഹോങ്്‌കോങിലേക്ക് കടന്നതായ വിവരം ലഭിച്ചത്. ഇതേ തുടര്‍ന്നാണ് നടപടികള്‍.

Comments

comments

Categories: Business & Economy

Related Articles