വിസാ കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ക്ക് ചാര്‍ജ് കുറയ്ക്കും

വിസാ കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ക്ക് ചാര്‍ജ് കുറയ്ക്കും

ഇന്ത്യയില്‍ വിസാ കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ക്ക് ചാര്‍ജ് കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നടപടി വരുന്നു. ഡിജിറ്റല്‍ പണമിടപാടുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഈ നടപടി ഗുണം ചെയ്യും.

ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ക്ക് 95 ശതമാനം വരെ പലിശ വെട്ടിച്ചുരുക്കുമെന്ന് വിസ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2,000 രൂപയില്‍ താഴെയുള്ള ഇടപാടുകള്‍ക്ക് വലിയ രീതിയില്‍ കുറവുണ്ടാകും. ഡിജിറ്റല്‍ ഇന്ത്യ പദ്ധതിയുടെ സഹായത്തോടെ ഡിജിറ്റല്‍ പെയ്‌മെന്റ് അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങള്‍ വിപുലപ്പെടുത്തുന്നതിന് സംരംഭങ്ങള്‍ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല ഉപഭോക്താക്കളില്‍ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ഇത് സഹായിക്കും. ഇന്‍ഡസ്ട്രി കണക്കുകള്‍ അനുസരിച്ച്, ഇന്ത്യയില്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കിലെ കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ കണക്കിലെടുത്താല്‍ വിസ 40 ശതമാനം മാര്‍ക്കറ്റ് വിഹിതം നല്‍കുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യയില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന കാര്‍ഡുകളുടെ 96 ശതമാനം ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകളാണ്. കൂടാതെ 51% ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡും പേറ്റന്റ് കാര്‍ഡും റിപ്പോര്‍ട്ടു ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍, രാജ്യത്താകെ 37 മില്യന്‍ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ മാത്രമേ ഉള്ളൂ. 861 ദശലക്ഷം ഡോളര്‍ ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ക്ക് അവരുടെ ഉപയോഗം ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല.

വ്യാപാരികള്‍ക്ക് ബാങ്കുകള്‍ നല്‍കുന്ന ചാര്‍ജുകള്‍ 2000 രൂപയ്ക്ക് 45 പൈസയില്‍ നിന്ന് 15 പൈസയായി കുറച്ചിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, വിസ കാര്‍ഡ് സേവന നികുതി 0.035 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 0.055 ശതമാനമാക്കി ഉയര്‍ത്തി. എന്നാല്‍ ഈ നടപടികള്‍ ഫലവ്തതാകണമെങ്കില്‍ ഡിജിറ്റല്‍ പണമിടപാടുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുക തന്നെ ചെയ്യും.

Comments

comments

Categories: Business & Economy
Tags: Visa card