അന്താരാഷ്ട്ര അംഗീകാരം നേടി എന്‍എസ്ഡിസി

അന്താരാഷ്ട്ര അംഗീകാരം നേടി എന്‍എസ്ഡിസി

നാഷണല്‍ സ്‌കില്‍ ഡെവലപ്‌മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ (എന്‍.എസ്.ഡി.സി) യുനെസ്‌ക്കോയുമായും യുനെവോക്കുമായി ചേര്‍ന്ന് യുവാക്കള്‍ക്കായി തൊഴില്‍ പരിശീലനം ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നു. ജര്‍മനിയിലെ ബോണില്‍ യുഎന്‍ ക്യാമ്പസില്‍ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഏഴ് യുനെസ്‌കോ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളില്‍ ഒന്നാണ് UNEVOC ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സെന്റര്‍. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും വര്‍ഷങ്ങളായി വിവിധ സംഘടനകള്‍ക്കായി യുനെവോക്ക് പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരുന്നു.

സാങ്കേതികവും തൊഴിലധിഷ്ഠിത പരിശീലനവും വികസിപ്പിക്കുന്നതിലും ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിലും സംഘടന മുഖ്യ പങ്കു വഹിക്കുന്നു. സുസ്ഥിര വിദ്യാഭ്യാസവും ജോലിയും ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ആഗോള വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലൂടെ യുവാക്കളെ പരിശീലിപ്പിക്കുകയാണ് സംഘടന. മികച്ച ആശയങ്ങളും സാങ്കേതികവിദ്യകളും കൊണ്ടുവരാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ അധികൃതരോടും അന്താരാഷ്ട്ര വിദഗ്ധരുമായും സംഘടന ബന്ധപ്പെടുന്നുണ്ട്. സാങ്കേതിക വിദ്യയില്‍ നിന്ന് തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് പഠിക്കണമെന്ന് എന്‍എസ്ഡിസിയുടെ എംഡിയും സി.ഇ.ഒയുമായ മനീഷ് കുമാര്‍ പറഞ്ഞു. ശരിയായ പാതയിലാണെന്ന ആത്മവിശ്വാസമാണ് നമുക്ക് അംഗീകാരം നല്‍കുന്നത്. ഇത് ഒരു സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് മന്ത്രാലയമാണെങ്കിലും അന്താരാഷ്ട്ര സ്വാധീനശക്തിയുള്ള കമ്പനികള്‍ അത് അംഗീകരിക്കുന്നു.

ഉല്പാദനം, സേവനമേഖല, സാങ്കേതികവിദ്യ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മേഖലകളില്‍ 27 മേഖലകളിലാണ് എന്‍എസ്ഡിസി വൈദഗ്ധ്യം നേടിയത്. ഇതുകൂടാതെ, ജര്‍മ്മനിയില്‍ നിന്ന് ഒരു പ്രതിനിധി ഈ വര്‍ഷം മുതല്‍ ഡെല്‍ഹിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിക്കും. ‘ജര്‍മന്‍ വൈദഗ്ദ്ധ്യ പരിശീലന മാതൃകയില്‍ മികച്ച രീതിയില്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്യാനുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച വഴികള്‍ ഇന്ത്യന്‍ പരിസ്ഥിതി വ്യവസ്ഥയില്‍ കാണാനാകുമെന്ന് കുമാര്‍ പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: Business & Economy
Tags: Unesco