അമേരിക്കയിലെ വിദേശ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ ആറില്‍ ഒരാള്‍ ഇന്ത്യക്കാരന്‍

അമേരിക്കയിലെ വിദേശ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ ആറില്‍ ഒരാള്‍ ഇന്ത്യക്കാരന്‍

പത്ത് വര്‍ഷം മുമ്പ് ഏകദേശം 90,000 ഇന്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അമേരിക്കയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ സമീപകാല കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, യുഎസ്എയിലെ ഇന്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ എണ്ണം ഇരട്ടിയിലേറെ വര്‍ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹൈദരാബാദ്: അമേരിക്കയിലെ വിദേശ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ 17 ശതമാനവും ഇന്ത്യക്കാരെന്നു കണക്കുകള്‍. പഠനത്തിനായി അമേരിക്കയിലേക്ക് പോവുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ. തെലുങ്ക് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള അനേകം വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ഹൈദരാബാദില്‍ 800 ലേറെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ഓരോ ദിവസവും ശരാശരി എഫ് 1 വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യ-അമേരിക്ക വിദ്യാഭ്യാസ വിനിമയ ദിവസത്തില്‍, യുഎസ് കോണ്‍സല്‍ ജനറലായ കാതറിന്‍ ഹദ്ദയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. പത്ത് വര്‍ഷം മുമ്പ് ഏകദേശം 90,000 ഇന്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അമേരിക്കയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ സമീപകാല കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, യുഎസ്എയിലെ ഇന്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ എണ്ണം ഇരട്ടിയിലേറെ വര്‍ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്. അമേരിക്കയിലെ ആറ് അന്താരാഷ്ട്ര വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ ഒരാള്‍ ഇന്ത്യക്കാരാണ്. ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ ഈ കോണ്‍സുലേറ്റ് വഹിക്കുന്ന പങ്ക് വലുതാണെന്നും അതില്‍ അഭിമാനിക്കുന്നതായും ഹദ്ദ പറഞ്ഞു.

പലപ്പോഴും ഉള്ള സാഹചര്യങ്ങളില്‍ കഴിയുന്നൊരു സ്വഭാവം ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് ഉണ്ട്. കൂടുതല്‍ കാര്യങ്ങള്‍ പഠിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് ഇത് തടയുന്നുവെന്ന് കാതറിന്‍ ഹദ്ദ പറഞ്ഞു. അതിനാല്‍, എപ്പോഴും നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്തു തന്നെ നില്‍ക്കുന്ന ആളുകളാവരുത്. പകരം, വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള പുതിയ ആളുകളെ പരിചയപ്പെടുകയും നിങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയുന്നത്രയും അറിവു നേടുകയും ചെയ്യണം. വിദേശത്ത് പഠിക്കുമ്പോള്‍ അടിസ്ഥാനപരമായി ഒരാളുടെ വ്യക്തിത്വം മാറുന്നതിനും അവര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ആത്മവിശ്വാസം ലഭിക്കുന്നതിനും ഇടയാകും.

ചില വംശങ്ങളില്‍പ്പെട്ടവരും സ്ഥലത്തുമുള്ളവരും അപകടകാരിയാണെന്നുള്ള തരത്തിലുള്ള മനോഭാവം മാറ്റണമെന്നും പകരം, ആളുകളുടെ മുന്നില്‍ തുറന്ന്, വിവിധ കാഴ്ചപ്പാടുകളിലുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കാന്‍ അദ്ദേഹം വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയില്‍ നടത്തുന്ന ഗവേഷണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ പങ്കെടുക്കണം. ഇന്റേണ്‍ഷിപ്പ് ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ചും അവര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് വ്യവസായത്തെ തുറന്നുകൊടുക്കുമെന്നും അവര്‍ അതേ മേഖലയില്‍ തുടരണോ ഇല്ലയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നതിനായി അവരെ സഹായിക്കുമെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Comments

comments

Categories: Education, Slider