ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കിങ് മേഖല പ്രതിസന്ധി നേരിടേണ്ടി വരുമെന്ന് ഐഎംഎഫ്

ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കിങ് മേഖല പ്രതിസന്ധി നേരിടേണ്ടി വരുമെന്ന് ഐഎംഎഫ്

നിക്ഷേപവും വളര്‍ച്ചയും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പിന്തുണ നല്‍കുന്നതോടെ ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കിങ് മേഖല പ്രതിസന്ധിയെ അഭിമുഖീകരിക്കേണ്ടി വരുമെന്ന് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ മോണിറ്ററി ഫണ്ട്. ഇന്ത്യന്‍ ബാങ്കിങ് മേഖലയിലെ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി അന്തര്‍ദേശീയ മോണിട്ടറി ഫണ്ട് സ്‌പോണ്‍സറായ ജെറി റൈസാണ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയത്. കിട്ടാക്കടങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ ഇന്ത്യന്‍ അധികൃതര്‍ പുരോഗതി വരുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ബാങ്കിങ് മേഖലയിലെ കിട്ടാകടങ്ങള്‍ പ്രത്യേക പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളുടെ പ്രകടനം മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്നും നിക്ഷേപത്തിനും വളര്‍ച്ചയ്ക്കുമുള്ള അജന്‍ഡയെ സഹായിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ നടപടികള്‍ തട്ടിപ്പിന്റെയും പാപ്പരത്വ നിയമത്തിന്‍കീഴിലുള്ള പ്രമേയങ്ങളുടെ ചട്ടക്കൂടിന്റെയും അംഗീകാരവും ഉള്‍പ്പെടുന്നു, അത് ഒരു ആദ്യഘട്ടത്തിലാണ്, എന്നാല്‍ അത് പ്രോത്സാഹജനകമായ ഒരു വികസനമാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കരുതുന്നുവെന്ന് റൈസ് പറഞ്ഞു. 2017 ഡിസംബറില്‍ കിട്ടാകടങ്ങളുടെ (എന്‍ പി എ) ഓഹരി വില 8.31 ലക്ഷം കോടി രൂപയായി ഉയര്‍ന്നിരുന്നു.

പൊതുമേഖല ബാങ്കുകള്‍ ഭൗതികമായി റിസ്‌ക് മാനേജ്‌മെന്റും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ ഈ മേഖലയിലെ കൂടുതല്‍ ഭരണ പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ കൊണ്ട് സമ്പൂര്‍ണ്ണമായി വേണം ഇത് ചെയ്യേണ്ടത്. എന്നാല്‍, ഗവണ്‍മെന്റ് ബാങ്കിംഗ് ഏകീകരിക്കുന്നതിനുളള അധികാരത്തെ ഞങ്ങള്‍ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു, ഭരണനിര്‍വഹണവും പ്രവര്‍ത്തനവും ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനൊപ്പം പുരോഗമന പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കാന്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതാണ് ഇതെന്ന് റൈസ് പറഞ്ഞു.

Comments

comments

Categories: Banking
Tags: banking